సీబీఐ అధికారులకు ట్విస్ట్ ఇచ్చిన కవిత!

ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో సీబీఐ ఎదుట హాజరు కావాల్సిందిగా సమన్లు అందుకున్న సీఎం కేసీఆర్ కుమార్తె, ఎమ్మెల్సీ కవిత సీబీఐ అధికారులకు తనదైన శైలిలో ట్విస్ట్ ఇచ్చారు.డిసెంబర్ 6వ తేదీన ఉదయం 11 గంటలకు హాజరు కావాలని కవితను కోరగా, హైదరాబాద్ నివాసం లేదా ఢిల్లీ నివాసం అనే రెండు ఆప్షన్‌లను ఆమెకు ఇచ్చారు. ఎఫ్‌ఐఆర్ కాపీలో తన పేరు ఎక్కడా లేదని కవిత సీబీఐ అధికారులకు తెలియజేశారు. ఇదే విషయాన్ని తెలియజేస్తూ సీబీఐ డీజీకి కవిత లేఖ రాశారు. లేఖలో, కవిత డిసెంబర్ 6న తాను హాజరు కాలేనని పేర్కొన్నారు.
కొన్ని ఇతర ప్రీ-ఫిక్స్డ్ ప్రోగ్రామ్‌లను ఉదహరించారు. డిసెంబర్ 11,12,14,15 తేదీల్లో తాను ఖాళీగా ఉంటానని, హైదరాబాద్‌లోని తన నివాసంలో సీబీఐ ప్రశ్నలకు సమాధానం చెబుతానని కవిత సీబీఐకి తెలిపారు. మీడియాతో మాట్లాడిన కవిత ఇదే విషయాన్ని వెల్లడించారు. ఈ సమస్యను న్యాయపరంగా ఎదుర్కోవాలని న్యాయ నిపుణులతో జరిగిన సమావేశాన్ని ఆమె సమర్థించుకున్నారు. ఏదైనా కుంభకోణంలో నిందితులు తాను ఎప్పుడు ఖాళీగా ఉంటారో, ఎప్పుడు విచారణకు హాజరుకావచ్చో దర్యాప్తు సంస్థకు ఆప్షన్‌లు ఇవ్వడం బహుశా ఇదే మొదటిసారి.
ఇటీవలి కాలంలో అనేక మంది మోసాలకు పాల్పడినట్లుగా ఏజెన్సీల నుంచి నోటీసులు అందాయి.అయితే వారు ఏజెన్సీలు ఇచ్చిన ఆదేశాలను అనుసరించి ప్రశ్నలకు హాజరయ్యారు. పార్థ ఛటర్జీ (పశ్చిమ బెంగాల్), మనీష్ సిసోడియా (ఢిల్లీ) వంటి కేబినెట్ మంత్రులు కూడా దర్యాప్తు సంస్థల కార్యాలయాలకు వెళ్లి ప్రశ్నలను ఎదుర్కొన్నారు.
కాగా, ఇటీవల ప్రగతి భవన్‌లో కవిత సీఎం కేసీఆర్‌ను కలిశారని వార్తలు వచ్చాయి. ఆ తరువాత,విషయాలు నాటకీయ మలుపు తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది, సన్నిహితులు అంటున్నారు. కవితకు కేసీఆర్ స్పష్టమైన మార్గదర్శకాలు ఇచ్చారని, ఆమె వాటిని పాటిస్తారని ప్రచారం జరుగుతోంది.
కేసీఆర్ సలహా మేరకు, కవిత న్యాయ నిపుణుల బృందంతో సంభాషించారు, ఈ కేసును, ఇప్పటివరకు జరిగిన సంఘటనల కాలక్రమాన్ని అధ్యయనం చేయడానికి కొంత సమయం తిసుకొవడానికి సీబీఐ అధికారులను కలవడాన్ని ఆలస్యం చేయాలని ఆమెకు సలహా ఇచ్చినట్లు తెలిసింది. కవిత విజ్ఞప్తిపై సీబీఐ ఇంకా స్పందించలేదు. ఈరోజు అందరి దృష్టి కవితపైనే ఉంది. మరిన్ని వివరాలు తెలియాల్సి ఉంది.

Previous articleకర్నూలులో హైకోర్టుకు స్థలాన్ని ఖరారు చేసిన జగన్!
Next articleపవన్ చేసిన వ్యాఖ్యలు రాజకీయంగా పనికొస్తాయా?