కర్నూలులో హైకోర్టుకు స్థలాన్ని ఖరారు చేసిన జగన్!

ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజధాని నగరం వివాదాస్పద అంశం ఇప్పటికీ సుప్రీంకోర్టులో న్యాయపరమైన చిక్కుల్లో చిక్కుకున్నప్పటికీ, వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వం సుప్రీం కోర్టు విచారణ ఫలితాల కోసం ఎదురుచూడకుండా రాష్ట్రానికి మూడు రాజధానుల ప్రచారాన్ని ఉధృతం చేసింది. వచ్చే ఉగాది పండుగ నుంచి ముఖ్యమంత్రి క్యాంపు కార్యాలయాన్ని ప్రతిపాదిత కార్యనిర్వాహక రాజధాని విశాఖపట్నానికి తరలించేందుకు ఇప్పటికే సన్నాహాలు ప్రారంభించినట్లు సమాచారం కాగా, రాష్ట్ర హైకోర్టు నూతన భవనాన్ని కర్నూలులో నిర్మించాలని నిర్ణయించారు.
కర్నూలు పట్టణానికి సమీపంలోని ప్రముఖ పర్యాటక ప్రాంతమైన జగన్నాథ గట్టు గుట్ట వద్ద 10 ఎకరాల స్థలంలో రాష్ట్ర ప్రభుత్వం నూతన హైకోర్టు భవనాన్ని నిర్మిస్తుందని వైఎస్సార్‌సీపీ సీనియర్‌ నాయకుడు, రాష్ట్ర ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్‌రెడ్డి సోమవారం ప్రకటించారు.
సుందరమైన కొండ ప్రసిద్ధ శివాలయానికి ప్రసిద్ధి చెందింది, ఇక్కడ లింగాన్ని పాండవ యువరాజు భీముడు ప్రతిష్టించాడని నమ్ముతారు. మూడు రాజధానులకు మద్దతుగా కర్నూలులోని ఎస్‌టీబీసీ కళాశాల మైదానంలో జరిగిన రాయలసీమ గర్జన ర్యాలీలో రాష్ట్ర ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్‌రెడ్డి మాట్లాడుతూ. ఇది అన్ని వైపుల నుంచి కనపడుతుందని, హైకోర్టుకు అనువైన ప్రదేశం అని రాష్ట్ర ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి అన్నారు.
రాయలసీమ యువత, రైతుల ఆకాంక్షలకు హైకోర్టు ప్రతీకగా నిలుస్తుందని, ఆత్మగౌరవాన్ని నిలబెడుతుందని బుగ్గన అన్నారు. ఈ లక్ష్యాన్ని సాధించే వరకు మా ఉద్యమం కొనసాగుతుందని ఆయన అన్నారు. ఉత్తర కోస్తా ఆంధ్ర, దక్షిణ కోస్తా ఆంధ్ర, రాయలసీమ మూడు ప్రాంతాల సర్వతోముఖాభివృద్ధికి రాష్ట్రానికి మూడు రాజధానులను ముఖ్యమంత్రి ప్రతిపాదించారని రెడ్డి చెప్పారు.
రాష్ట్ర సమగ్రాభివృద్ధికి వికేంద్రీకృత పరిపాలనకు ఆధారం శివరామకృష్ణన్ కమిటీ, శ్రీకృష్ణ కమిటీ, పెద్దమనుషుల ఒప్పందం చేసిన సిఫార్సులు. ఈ వ్యూహంలో భాగంగానే జగన్ ప్రభుత్వం 7,500 కోట్ల రూపాయలతో జాతీయ రహదారులను చేపట్టిందని, రాయలసీమ ప్రాంతంలో న్యాయ విశ్వవిద్యాలయాన్ని నిర్మించిందని మంత్రి తెలిపారు.
తెలుగుదేశం పార్టీ అధ్యక్షుడు ఎన్ చంద్రబాబు నాయుడుపై విరుచుకుపడిన బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి, చంద్రబాబు నాయుడు రాయలసీమ ప్రాంతానికి అభివృద్ధి అవకాశాలను లేకుండా చేశారని ఆరోపించారు. కర్నూలులో హైకోర్టు ఏర్పాటును కోరుకున్నా, వ్యతిరేకించినా న్యాయ రాజధానిపై చంద్రబాబు నాయుడు తన వైఖరిని ప్రకటించాలని ఆయన డిమాండ్ చేశారు.

Previous articleతెలంగాణలో ముందస్తు ఎన్నికలు వచ్చే సూచనలు?
Next articleసీబీఐ అధికారులకు ట్విస్ట్ ఇచ్చిన కవిత!