తెలంగాణలో ముందస్తు ఎన్నికలు వచ్చే సూచనలు?

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు, ఆయన పార్టీ నేతలు రాష్ట్ర అసెంబ్లీకి ముందస్తు ఎన్నికలు నిర్వహించే ప్రశ్నే లేదని, వచ్చే డిసెంబర్‌లో షెడ్యూల్ ప్రకారమే నిర్వహిస్తామని గత కొంతకాలంగా ప్రకటనలు గుప్పిస్తున్నారు. అయితే, కనీసం నాలుగైదు నెలల్లో రాష్ట్రంలో ముందస్తు ఎన్నికలపై కేసీఆర్‌ ఆశ్చర్యకరమైన ప్రకటన చేసే అవకాశం ఉందని కేంద్రం ఇంటెలిజెన్స్‌కు రాష్ట్రం నుంచి తగిన సంకేతాలు అందినట్లు తెలుస్తోంది.
మే 2023లో కర్ణాటకతో పాటు తెలంగాణా కూడా ఎన్నికలకు వెళ్లేలా చూడాలని కూడా ఆయన ప్రయత్నించవచ్చు.భారతీయ జనతా పార్టీ జాతీయ నాయకత్వానికి కేంద్ర ఇంటెలిజెన్స్ కూడా అదే ధ్వనించిందని, ఇది రాష్ట్ర బిజెపిని అప్రమత్తం చేసింది. 2018లో ప్ర‌త్య‌ర్థి పార్టీల‌కు స‌న్న‌ద్ధ‌మ‌వ‌డానికి కావాల్సినంత స‌మ‌యం ఇవ్వ‌కుండా కేసీఆర్ ప్ర‌త్య‌ర్థి పార్టీల‌ను విస్మయానికి గురి చేస్తార‌ని ఇంటెలిజెన్స్ నివేదిక‌లు అభిప్రాయ ప‌డుతున్నాయి. డిసెంబరు నాటికి రాష్ట్రంలో ప్రభుత్వ వ్యతిరేక సెంటిమెంట్ పెరగడం కూడా ఆయనకు ఇష్టం లేదు.
అందుకే రాష్ట్ర అసెంబ్లీకి ముందస్తు ఎన్నికలకు సిద్ధం కావాలని తెలంగాణ బీజేపీ అధ్యక్షుడు ఆదివారం పార్టీ కార్యకర్తలకు చెప్పారు. ముందస్తు ఎన్నికలను ఎదుర్కొనేందుకు పార్టీని ఎలా సన్నద్ధం చేయాలనే దానిపై ఆయన తన పార్టీ కార్యకర్తలతో చర్చించి వారి సూచనలను తిసుకున్నారు.
అలాంటి పరిస్థితి తలెత్తితే తన పాదయాత్రను నిలిపివేసి బస్సు యాత్ర చేపడుతానని ప్రకటించారు. రాష్ట్రంలో ముందస్తు ఎన్నికలు వచ్చే సూచనలు కనిపిస్తే రాష్ట్రంలో మిగిలి ఉన్న అసెంబ్లీ ఎన్నికలను కవర్ చేసేందుకు సంజయ్ బస్సు యాత్రకు బయలుదేరేందుకు ప్రస్తుతం కొనసాగుతున్న “ప్రజా సంగ్రామ యాత్ర” నిర్వాహకులు ఇప్పటికే “ప్లాన్ బి” సిద్ధం చేశారు.
రాష్ట్ర అసెంబ్లీకి ఎన్నికలు ఎప్పుడు జరిగినా ఎదుర్కొనేందుకు పార్టీ క్యాడర్‌ను సిద్ధం చేస్తున్నారు. ఒకవేళ కేసీఆర్ ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళితే సంజయ్ తన పాదయాత్ర ద్వారా రాష్ట్రమంతా తిరిగే పరిస్థితి ఉండకపోవచ్చు. అందుకే పాదయాత్రను బస్సుయాత్రగా మార్చాలని పార్టీ అధిష్టానం ఆలోచిస్తోంది అని విశ్వసనీయ వర్గాలు తెలిపాయి.

Previous articleమళ్లీ తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌?
Next articleకర్నూలులో హైకోర్టుకు స్థలాన్ని ఖరారు చేసిన జగన్!