మళ్లీ తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌?

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్ రావు తన పార్టీ పేరును భారత రాష్ట్ర సమితి (బీఆర్‌ఎస్)గా మార్చడం ద్వారా జాతీయ రాజకీయాల్లోకి ప్రతిష్టాత్మకంగా ప్రవేశిస్తున్నట్లు ప్రకటించి దాదాపు రెండు నెలలైంది.పార్టీ నాయకులు కేసీఆర్‌ను “దేశ్ కీ నేత” (జాతి నాయకుడు) అని అభివర్ణిస్తున్నారు.త్వరలో ఆయన ప్రధాని నరేంద్ర మోడీకి ప్రత్యామ్నాయంగా ఎదగబోతున్నారని పేర్కొన్నారు.
టీఆర్‌ఎస్‌ని జాతీయ పార్టీగా మార్చే ఫార్మాలిటీస్ ఇంకా పూర్తి కానప్పటికీ,ఒక్కసారి బీఆర్‌ఎస్‌గా మారిన టీఆర్‌ఎస్‌కు తెలంగాణపై హక్కు లేకుండా పోతుందని రాజకీయ వర్గాల్లో చర్చకు దారితీసింది. తలసాని శ్రీనివాస యాదవ్‌, ఎర్రబెల్లి దయాకర్‌ రావు వంటి నేతలు కర్ణాటక, మధ్యప్రదేశ్‌, మహారాష్ట్ర అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో బీఆర్‌ఎస్‌ పోటీ చేస్తుందని సంకేతాలు ఇచ్చారు.
కాబట్టి,పార్టీ కేవలం తెలంగాణాకే ప్రతినిధి కాదని, జాతీయ స్థాయిలో గుర్తింపు తెచ్చుకుందని,దేశంలో ఎక్కడైనా ఎన్నికల్లో పోటీ చేయవచ్చని సూచన చేశారు.
అయితే ఆశ్చర్యకరంగా టీఆర్ఎస్ నేతలు ఒక్కసారిగా మళ్లీ తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌ను లేవనెత్తడం ప్రారంభించారు. ఈ వారం ప్రారంభంలో వైఎస్ఆర్ తెలంగాణ పార్టీ అధ్యక్షురాలు వైఎస్ షర్మిల కాన్వాయ్ పై జరిగిన దాడిలో టీఆర్ఎస్ నేతలు మరోసారి ఆంధ్రా-తెలంగాణ అంశాన్ని లేవనెత్తారు.
ఆమెను ఆంధ్రా నాయకురాలిగా అభివర్ణించిన టీఆర్‌ఎస్ నేతలు తెలంగాణలో పాదయాత్ర చేపట్టే ప్రసక్తే లేదన్నారు. తెలంగాణకు వ్యతిరేకంగా షర్మిల, ఆమె తండ్రి వైయస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి,సోదరుడు వైయస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి సహా ఆమె కుటుంబ సభ్యులు చనిపోయారని వారు ఎత్తిచూపారు. షర్మిల తెలంగాణపై మాట్లాడుతున్నారని, రాష్ట్రంలోని ఆస్తులను కాపాడుకోవడం కోసమేనని ఆరోపించారు. తనకు తెలంగాణ వ్యక్తితో పెళ్లయిందని, తన పిల్లలిద్దరూ ఇక్కడే పుట్టి పెరిగారని ఆమె సమర్థించుకోవాల్సి వచ్చింది.
దేశమంతటా పార్టీని విస్తరింపజేసి ప్రధానమంత్రి కావాలనే ఆశయంతో దూసుకెళ్తున్న కేసీఆర్ షర్మిలను ఆంధ్రా మహిళ అని, తెలంగాణలో రాజకీయాలు చేసే అర్హత ఎందుకు లేదన్న ప్రశ్నలు సహజంగానే ఉన్నాయి. 2009లో ఇదే రోజున కేసీఆర్ చేపట్టిన దీక్షను గుర్తు చేసుకునేందుకు టీఆర్‌ఎస్ నేతలు నవంబర్ 29న దీక్షా దివస్‌గా పాటించి, తెలంగాణ కోసం చేసిన త్యాగానికి ప్రతీకగా టీఆర్‌ఎస్‌ నిలుస్తుందని పేర్కొన్నారు.
ఢిల్లీ లిక్కర్ పాలసీ స్కామ్‌లో నిందితుల్లో ఒకరి రిమాండ్ రిపోర్టులో టీఆర్ఎస్ శాసనసభ్యురాలు, కేసీఆర్ కుమార్తె కల్వకుంట్ల కవిత పేరును ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ పేర్కొన్నప్పుడు, ఆమె అదే తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌ను తొక్కే ప్రయత్నం చేసింది.
తెలంగాణ ప్రజలు రాజకీయ చైతన్యంతో ఉన్నారని, భారతీయ జనతా పార్టీ నేతృత్వంలోని కేంద్రం ఒత్తిడి వ్యూహాలకు లొంగరని ఆమె అన్నారు. తెలంగాణ ప్రజలు మా వెంట ఉన్నంత వరకు నేను జైలుకు వెళ్లేందుకు సిద్ధమేనని, ఈడీకి భయపడను అని కవిత అన్నారు. కాబట్టి,కేంద్రంలోని మోడీని ఢీకొనాలని టీఆర్‌ఎస్ నాయకత్వం చెబుతూనే, తెలంగాణ సెంటిమెంట్‌ను తమ సౌలభ్యం మేరకు ఉపయోగించుకోవాలని చూస్తోందని స్పష్టంగా అర్థమవుతోంది!

Previous articleసుప్రీంకోర్టు తీర్పుపై షర్మిల తొలి స్పందన!
Next articleతెలంగాణలో ముందస్తు ఎన్నికలు వచ్చే సూచనలు?