ఏపీ-టీఎస్‌ను కలపడం సాధ్యమేనా?

ఉమ్మడి రాష్ట్రాన్ని ఆంధ్రప్రదేశ్, తెలంగాణలుగా విభజించి తెలంగాణ ఉద్యమం చరిత్ర సృష్టించింది. రాష్ట్ర విభజన జరిగినా ఏపీ-తెలంగాణ సమస్యలను రాజకీయ నాయకులు లేవనెత్తారు. 2018 ఎన్నికలకు ముందు కేసీఆర్ ఇదే అంశాన్ని లేవనెత్తి సెంటిమెంట్‌తో లబ్ధి పొందారు. వైఎస్ షర్మిల అరెస్ట్‌తో మరోసారి వార్తల్లోకి ఎక్కింది.అధికార టీఆర్‌ఎస్‌ మద్దతుదారులు షర్మిలను లక్ష్యంగా చేసుకుని ఆంధ్రప్రదేశ్‌ సంబంధాలపై మండిపడ్డారు. కేసీఆర్ భార్య గురించి మాట్లాడిన ఆమె ఆంధ్రా సంబంధాల గురించి ప్రస్తావించారు.పెద్ద పెద్ద నేతలు కూడా ఇప్పుడు ఉమ్మడి రాష్ట్ర విభజన గురించి మాట్లాడుతున్నారు.
ఇప్పుడు మాజీ మంత్రి గుత్తా సుఖేందర్ రెడ్డి కొన్ని సంచలన వ్యాఖ్యలు చేస్తూ తెలంగాణ రాష్ట్రానికి వ్యతిరేకంగా ఉమ్మడి రాష్ట్రంలోని ఓటర్లు పనిచేస్తున్నారని ఆరోపించారు. కేసీఆర్‌ను సీఎం పదవి నుంచి దించేందుకు కొందరు కుట్ర పన్నుతున్నారని ఆరోపించారు. జరుగుతున్న పరిణామాలకు నారా చంద్రబాబు నాయుడే కారణమని, రాష్ట్రాన్ని మళ్లీ కలపాలని కుట్ర పన్నుతున్నారని ఆరోపించారు. ప్రత్యేక రాష్ట్ర సాధన కోసం తెలంగాణ ప్రజలు పడిన కష్టాలను గుర్తు చేసుకుంటూ 2014 నుంచి రాష్ట్రం అభివృద్ధి చెందిందని, కష్టకాలంలో జాగ్రత్తగా ఉండాల్సిన అవసరాన్ని ఎత్తిచూపారు.
ఓ సీనియర్‌ నేత ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయడం అందరినీ కలిచివేసింది. అతను అలాంటి మాటలు ఎలా చెప్పగలడని ఆశ్చర్యంగా ఉంది. విభజిత రాష్ట్రాన్ని కలపడం చాలా సులభమని, చిన్న సంకేతంతో తేలికగా చేయవచ్చని ఆయన కుట్ర గురించి మాట్లాడారు. అయితే టీఆర్‌ఎస్‌ తన రాజకీయ మైలేజీ కోసం ఆంధ్రా-తెలంగాణ అంశాల పాత ఆలోచననే మరోసారి వాడుకుంటోందన్న అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది.2014, 2018 ఎన్నికల్లోనూ ఆ పార్టీ భారీ స్కోరు సాధించింది. అయితే టీఆర్‌ఎస్ ఇతర రాష్ట్రాల్లోకి అడుగుపెట్టాలని భావిస్తున్నప్పుడు టీఆర్‌ఎస్ ఇప్పుడు అదే విజయాన్ని చూడగలదా అనేది ప్రశ్న.

Previous articleవైసీపీకి తలనొప్పిగా మారిన గోరంట్ల!
Next articleఇందుకోసమే కేసీఆర్ హైపర్ యాక్టివ్ మోడ్‌లోకి వెళ్లిపోయారా?