వైసీపీకి తలనొప్పిగా మారిన గోరంట్ల!

హిందూపురం ఎంపీ గోరంట్ల మాధవ్ వైసీపీకి తలనొప్పిగా మారారు. రాజకీయాల్లో కొత్తవాడైనా వివాదాల్లో కూరుకుపోయాడు. రాజకీయాల్లోకి వచ్చి నాలుగేళ్లు మాత్రమే. పోలీసు శాఖలో ఉద్యోగానికి రాజీనామా చేసి హిందూపురం నుంచి ఎంపీగా గెలుపొందారు. న్యూడ్ వీడియో వివాదంతో పాటు ఎంపీ అవినీతి, రౌడీయిజానికి కూడా పాల్పడ్డారని ప్రతిపక్షాలు ఆరోపిస్తున్నాయి. తాజాగా, ఆయన కుల రాజకీయాలకు పాల్పడుతున్నారని వైసీపీలోని ఒక వర్గం ప్రధానంగా ఆందోళన చెందుతోంది. కురుబ సామాజిక వర్గానికి చెందిన మాధవ్‌ తన వర్గీయుల మధ్య తిరుగుబాటును తీసుకొచ్చేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నారు. రాయలసీమలోని తన సామాజికవర్గానికి చెందిన వారు తమ హక్కుల కోసం పోరాడాలని, రాజకీయాల్లో ఉన్నత పదవులు చేపట్టాలని చెబుతూ వస్తున్నట్లు సమాచారం. ఎన్నికల్లో పార్టీ టిక్కెట్లు పొందేందుకు ప్రయత్నించండి లేదా స్వతంత్ర అభ్యర్థులుగా పోటీ చేయండి అని మాధవ్ కురుబ సంఘం సభ్యులకు నివేదించినట్లు సమాచారం.
గత కొన్ని నెలలుగా కురుబలు నిర్వహిస్తున్న అన్ని కార్యక్రమాలకు మాధవ్ హాజరవుతున్న సంగతి తెలిసిందే. ఇటీవల పత్తికొండ నియోజకవర్గంలో కార్తీక వనభోజనాలు నిర్వహించి సభను ఉద్దేశించి మాధవ్ మాట్లాడుతూ కురుబలు చైతన్యం కోల్పోతున్నారని, వచ్చే ఎన్నికల్లో పత్తికొండ నుంచి తమ సామాజికవర్గంలో ఒకరిని పోటీ చేయించాలని కోరారు. వైసీపీ టిక్కెట్టు ఇవ్వకుంటే స్వతంత్ర అభ్యర్థిగా పోటీ చేసి కురుబలకు విజయావకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని ఎంపీ తెలిపారు.
ఈ వ్యాఖ్యలపై అవగాహన కల్పించిన వైసీపీ నేతలు కొందరు ఎంపీ కుల రాజకీయాలకు పాల్పడుతున్నారని, మరికొందరు తమ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌కు చెప్పే ప్రయత్నం చేస్తున్నారని మండిపడ్డారు. 2024 ఎన్నికల్లో జగన్ మోహన్ రెడ్డికి పార్టీ టిక్కెట్టు ఇవ్వాలన్నారు. తనకు రెండోసారి పార్టీ టిక్కెట్టు ఇచ్చేలా జగన్‌పై ఒత్తిడి తేవాలని ఆయన తన సామాజికవర్గ పెద్దలకు విజ్ఞప్తి చేస్తున్నట్లు వైసీపీ నేతలు కొందరు తెలిపారు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో మాధవ్‌కు టిక్కెట్‌ ఇచ్చే విషయంలో వైసీపీ అధినాయకత్వం నిర్ణయం తీసుకోలేకపోతోంది. 2024 ఎన్నికల్లో ఎమ్మెల్యే టిక్కెట్‌ కోసం మాధవ్‌ ప్రయత్నిస్తున్నారనే చర్చ సాగుతోంది. గోరంట్ల మాధవ్‌ను వ్యతిరేకిస్తున్న కురుబ సామాజికవర్గ సభ్యులను ప్రోత్సహించేందుకు పార్టీలోని ఓ వర్గం నేతలు ప్రయత్నిస్తున్నట్లు సమాచారం.

Previous articleగుజరాత్‌లో ఆప్‌ని బీజేపీ కూడా ప్రత్యర్థిగా పరిగణించడం లేదా?
Next articleఏపీ-టీఎస్‌ను కలపడం సాధ్యమేనా?