ఇకపై ఎన్డీటీవీ చూడకూడదని కేటీఆర్ నిర్ణయం!

తెలంగాణలో టీఆర్‌ఎస్‌, బీజేపీ ప్రత్యర్థులని అందరికీ తెలుసు. చాలా సందర్భాలలో, మేము రెండు పార్టీలు ఒకరితో ఒకరు కుమ్ములాడుక్కోవడం చూశాము. ఇటీవల జరిగిన మునుగోడు ఉప ఎన్నిక వీరి మధ్య పోరుకు పెద్ద పీట వేసింది. అంతా సవ్యంగా జరిగితే రెండు పార్టీలు పెద్దఎత్తున పోరు చూసే అవకాశం ఉంది. భారతీయ జనతా పార్టీ కేంద్రంలో బలమైన స్థానంలో ఉంది. కాంగ్రెస్ పార్టీ బీజేపీకి గట్టి పోటీ ఇవ్వలేకపోతోంది. బీజేపీని ఎదుర్కోవాలనుకుంటున్న తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ తన తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితికి భారత రాష్ట్ర సమితి(బీఆర్‌ఎస్) అని పేరు పెట్టారు.
ఇప్పుడు తెలంగాణ ఐటీ శాఖ మంత్రి కేటీఆర్ భారతీయ జనతా పార్టీ అనుకూల మీడియా ఛానల్ చూడకూడదా? అనే కొత్త చర్చ మొదలైంది. దాదాపు అన్ని పార్టీలకు మద్దతు తెలిపే మీడియా సంస్థలు ఈ తరహా వార్తలు చేపడుతున్న సంగతి తెలిసిందే. కొన్ని మీడియా సంస్థలలో ముఖేష్ అంబానీకి వాటాలున్నందున మెజారిటీ మీడియా సంస్థలు బిజెపికి మద్దతు ఇస్తున్నాయని బిజెపిపై పెద్ద విమర్శ ఉంది. అంబానీ బీజేపీకి మద్దతుదారుగా ఉన్నందున మీడియాలో అనుకూలమైన వార్తలు వస్తున్నాయి.
అత్యంత సంపన్నుడైన భారతీయుడు భాజపా అనుకూల మీడియా జాబితాలోకి మరో జాతీయ మీడియా సంస్థ చేరే అవకాశం ఉంది. గౌతమ్ అదానీ న్యూఢిల్లీకి చెందిన అవుట్‌లెట్ ఎన్‌డిటివిని కొనుగోలు చేశారు. అభివృద్ధి తర్వాత, ప్రణయ్ రాయ్ మరియు అతని భార్య రాధికా రాయ్ గ్రూప్ డైరెక్టర్ల నుండి వైదొలిగారు.
కేంద్రాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకునే అతి కొద్ది ఔట్‌లెట్‌లలో ఎన్‌డిటివి ఒకటి కాబట్టి ఇది దేశంలో మీడియా గమనాన్ని మార్చగలదు. దాని వామపక్ష భావజాలం ప్రకారం భారతీయ జనతా పార్టీని, కేంద్ర ప్రభుత్వాన్ని లక్ష్యంగా చేసుకోవడంలో వార్తా సంస్థ ఎప్పుడూ విఫలం కాదు. ఇప్పుడు ఎన్‌డిటివి మీడియా కథనం మారే అవకాశం ఉంది.
గౌతమ్‌ అదానీ కూడా గుజరాత్‌కు చెందిన వ్యక్తి కావడంతో బీజేపీ మొగ్గు చూపుతోందని ఆరోపించారు.ప్రముఖ ఓడరేవులు, విమానాశ్రయాలను ఆయన నడుపుతున్నారు. ప్రతిపక్ష పార్టీలు దీనిపై కాషాయ పార్టీపై నిప్పులు చెరిగారు.
ఎన్‌డిటివిని గౌతమ్ అదానీ టేకోవర్ చేయడంపై కెటిఆర్ స్పందిస్తూ, తాను ఛానెల్‌ని అన్‌ఫాలో చేయడం ప్రారంభించానని, ఇప్పటివరకు చేసిన మంచి పనికి ధన్యవాదాలు తెలిపారు.@ndtvని అన్‌ఫాలో చేస్తున్నాను, ఇప్పటివరకు చేసిన మంచి పనికి ధన్యవాదాలు, అని ఆయన ట్విట్టర్‌లో పేర్కొన్నారు. అయితే, టిఆర్‌ఎస్‌కు కూడా కొన్ని మీడియా సంస్థలు ఉన్నాయని, గతంలో టిఆర్‌ఎస్‌కు ఎన్‌డిటివి చేసిన అనుకూల వార్తల గురించి కూడా మాట్లాడుతున్నారని బిజెపి మద్దతుదారులు కేటీఆర్ ట్వీట్‌పై స్పందిస్తున్నారు.

Previous articleచంద్రబాబు కొత్త నినాదం ‘క్విట్ జగన్, సేవ్ ఏపీ’!
Next articleగుజరాత్‌లో ఆప్‌ని బీజేపీ కూడా ప్రత్యర్థిగా పరిగణించడం లేదా?