గుజరాత్‌లో ఆప్‌ని బీజేపీ కూడా ప్రత్యర్థిగా పరిగణించడం లేదా?

దేశంలోనే అత్యంత ధనిక రాష్ట్రాల్లో ఒకటిగా నిలిచిన గుజరాత్‌పై రేపు సార్వత్రిక ఎన్నికలు జరగనున్న నేపథ్యంలో ఇప్పుడు అందరి దృష్టి గుజరాత్‌పైనే ఉంది. రెండు దశల్లో ఎన్నికలు జరగనుండగా, మొదటి దశ గురువారం జరగనుంది. మరోసారి
విజయం సాధించి రాష్ట్రంలో తమకు గట్టి పట్టున్నదని నిరూపించుకోవాలని బీజేపీ భావిస్తోంది.
ఆప్ రాష్ట్రంలోకి ప్రవేశించాలని కోరుకుంటోంది, అది రాష్ట్రంలో అధికారంలోకి రాగలదని కూడా అంచనా వేస్తోంది. ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అదే ఢిల్లీ మోడల్‌ను అమలు చేస్తూ గుజరాత్ ఓటర్లకు వాగ్దానాలు చేస్తున్నారు. ఢిల్లీ, పంజాబ్‌లలో ఆప్ అధికారంలోకి రావడానికి ఉచిత వాగ్దానాలు దోహదపడ్డాయని అందరికీ తెలుసు. అతను ప్రయత్నించిన, పరీక్షించిన మోడల్‌ను గుజరాత్‌లో కూడా ప్రయత్నించాలనుకుంటున్నాడు. ఢిల్లీ మాదిరిగానే ఉచిత కరెంట్‌, ఇతరత్రా ఉచితాలంటూ వాగ్దానం చేస్తున్నాడు. అయితే ఆయన వాగ్దానానికి గుజరాత్ ఓటర్లు పడిపోతారా అనేది ప్రశ్న.
వజ్రాల వ్యాపారులను ఉద్దేశించి ముఖ్యమంత్రి మాట్లాడుతూ, నేను బనియాను, నాకు ఖాతాలపై కొంత అవగాహన ఉంది.నేను చదువుకున్నాను, ఇంజనీర్‌ని ఇదే వ్యాఖ్యలతో ఢిల్లీలోని వ్యాపారుల సంఘాన్ని ఆయన ఆకర్షించారు. ఇంత జరుగుతున్నా, భారతీయ జనతా పార్టీ మాత్రం ఎన్నికల్లో ఆప్‌ని సీరియస్‌గా తీసుకోవడం లేదని తెలుస్తోంది. ఢిల్లీ పార్టీ ఎన్నికల్లో పోటీ చేయడంపై కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా లాంటి వారు స్పందిస్తూ అది బీజేపీకి ముప్పు కలిగించదని అన్నారు. ఎన్నికల్లో ఏ పార్టీ అయినా పోటీ చేయవచ్చని చెప్పిన అమిత్ షా, రాష్ట్రంలో ప్రజలు ఆప్ గురించి ఆలోచించడం లేదని, ఆ పార్టీ కనీసం ఒక్క టికెట్ కూడా గెలవలేదని అన్నారు. ప్రతి పార్టీకి ఎన్నికల్లో పోటీ చేసే హక్కు ఉంది, కానీ పార్టీని అంగీకరించాలా వద్దా అనేది ప్రజల ఇష్టం. గుజరాత్ ప్రజల మనస్సులో ఆప్ ఎక్కడా లేదు. ఎన్నికల ఫలితాల కోసం వేచి ఉండండి, బహుశా జాబితాలో ఆప్ పేరు కనిపించకపోవచ్చు అని అమిత్ షా ఆప్ గురించి మాట్లాడుతూ అన్నారు. అమిత్ షా వెర్షన్‌లో ఓ పాయింట్ ఉంది. గుజరాత్ చాలా కాలంగా భారతీయ జనతా పార్టీకి కంచుకోటగా ఉంది. గత 35 ఏళ్లుగా రాష్ట్రంలో కాషాయ పార్టీ అధికారంలో ఉంది. ప్రధాని కాకముందు నరేంద్ర మోదీ గుజరాత్ ముఖ్యమంత్రిగా పనిచేశారు. అమిత్ షా కూడా రాష్ట్రానికి చెందినవారే.

Previous articleఇకపై ఎన్డీటీవీ చూడకూడదని కేటీఆర్ నిర్ణయం!
Next articleవైసీపీకి తలనొప్పిగా మారిన గోరంట్ల!