హైకోర్టును కర్నూలుకు తరలించడంపై వైసీపీ డబుల్ గేమ్‌ బట్టబయలు!

అమరావతిపై సర్వోన్నత న్యాయస్థానం మిశ్రమ తీర్పు వెలువరించిన నేపథ్యంలో.. మూడు రాజధానులదే తమ ప్రభుత్వమని వైసీపీ ప్రభుత్వ ప్రధాన సలహాదారు సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డి పునరుద్ఘాటించారు. అంతేకాకుండా ఏపీ హైకోర్టును కర్నూలుకు తరలించేందుకు వైసీపీ ప్రభుత్వం మొండికేస్తోంది. ఈ చర్యను టీడీపీ వ్యతిరేకించినప్పుడు, వైసీపీ టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడుతో పాటు రాయలసీమ ప్రాంతానికి చెందిన టీడీపీ నేతలందరినీ ద్రోహులుగా చిత్రీకరించింది.
నిజానికి అధికార పార్టీ కర్నూల్‌కు హైకోర్టు కోసం చిన్నపాటి ఆందోళనను ప్రోత్సహిస్తోంది.అందుకు విరుద్ధంగా హైకోర్టును కర్నూలుకు తరలించడంపై వైసీపీ డబుల్ గేమ్‌లు బట్టబయలయ్యాయి. మంగళవారం, రైతుల తరపున న్యాయవాది, సుప్రీంకోర్టు విస్తృత శ్రేణి వాదనలను విన్నది. రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి హైకోర్టు ఎక్కడ కావాలని జస్టిస్ జోసెఫ్ అడిగినప్పుడు? సీనియర్ న్యాయవాది వేణుగోపాల్ స్పందిస్తూ,అది అమరావతిలో ఉండాలని అన్నారు.
వైసీపీ ప్రభుత్వం అమరావతిలో హైకోర్టును కోరడం విస్మయం కలిగించింది. మరోవైపు వైసీపీ మంత్రి, ఎమ్మెల్యేలు, నేతలు ప్రతి ఒక్కరు హైకోర్టును త్వరితగతిన కర్నూలుకు తరలిస్తారని వ్యాఖ్యానిస్తున్నారు.హైకోర్టుపై వైసీపీ చేస్తున్న ఈ డబుల్ గేమ్‌లు బట్టబయలై రాజకీయ లబ్ది పొందేందుకు రాయలసీమ, కోస్తా ఆంధ్రా ప్రాంత ప్రజల్లో అనవసర విద్వేషాలు రెచ్చగొడుతున్నాయని టీడీపీ నేతలు అంటున్నారు.

Previous article2023 ఏప్రిల్‌లో 125 అడుగుల ఎత్తైన డాక్టర్ బీఆర్ అంబేద్కర్ విగ్రహాన్ని ఆవిష్కరించనున్న సీఎం కేసీఆర్!
Next articleతెలంగాణ కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తుందన్న నమ్మకం లేదా?