షర్మిలపై టీఆర్‌ఎస్ సీరియస్ రియాక్షన్ కు కారణం ఏమిటి?

వైఎస్ఆర్ తెలంగాణ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ఆంధ్రప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి సోదరి వైఎస్ షర్మిల పార్టీని ప్రారంభించి దాదాపు ఏడాదిన్నర కావస్తోంది. ఆమె గత ఏడాది కాలంగా అప్పుడప్పుడు విరామాలతో పాదయాత్ర చేస్తున్నారు. ఇన్ని రోజులు తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి ప్రభుత్వంపై,ముఖ్యమంత్రి కే.చంద్రశేఖర్ రావుపై ఆమె విమర్శనాత్మక వ్యాఖ్యలు చేస్తున్నారు.
ఆమె అనేక ఆందోళన కార్యక్రమాలు నిర్వహించినా, టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వం ఆమెను ఏనాడూ సీరియస్‌గా తీసుకోలేదు, ఆమె వ్యాఖ్యలపై టీఆర్‌ఎస్ నాయకులు ఎప్పుడూ తీవ్రంగా స్పందించలేదు. అయితే ఆమె పాదయాత్ర దాదాపు పూర్తవుతున్న తరుణంలో కేసీఆర్, ఆయన పార్టీ నేతలు కొన్ని వింత కారణాలతో షర్మిల పాదయాత్రను, ఆమె వ్యాఖ్యలను చాలా సీరియస్‌గా తీసుకున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఆమె విమర్శల్లో అంత ఘాటు ఏమీ లేకపోయినా ఆమె చేసిన వ్యాఖ్యలపై టీఆర్ఎస్ నేతలు ఘాటుగా స్పందించారు.
ఆమె కాన్వాయ్‌పై టీఆర్‌ఎస్ కార్యకర్తలు దాడి చేయడం, ఆమె కార్వాన్‌ను దగ్ధం చేయడం టీఆర్‌ఎస్ నాయకత్వంలో పెరుగుతున్న అశాంతికి, అసహనానికి స్పష్టమైన నిదర్శనం. మంగళవారం, ఆమె తన నిరసనను నమోదు చేయడానికి పాక్షికంగా కాలిపోయిన కారవాన్‌తో పాటు దెబ్బతిన్న తన కారులో ప్రగతి భవన్‌కు వెళ్లడానికి ప్రయత్నించినప్పుడు, ఆమెను అదుపులోకి తీసుకున్నారు.
షర్మిల కారు దిగి దిగేందుకు నిరాకరించడంతో పోలీసులు క్రేన్‌ను తీసుకొచ్చి కారులోపల ఆమె కారును లాక్కెళ్లారు. ఆమెను సంజీవ రెడ్డి నగర్ పోలీస్ స్టేషన్‌కు తరలించారు, అక్కడ ఆమెను అధికారికంగా అరెస్టు చేసి జ్యుడీషియల్ రిమాండ్‌కు పంపే ముందు సాయంత్రం వరకు అదుపులోకి తీసుకున్నారు. ఇంతకీ, షర్మిల వ్యాఖ్యలు, ఆమె పాదయాత్రపై కేసీఆర్ ఇంత సీరియస్ రియాక్షన్ రావడానికి కారణం ఏమిటి?
మంగళవారం తిరిగి ప్రారంభమైన బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌ పాదయాత్ర నుంచి ప్రజల దృష్టిని మళ్లించాలని ఆయన భావించడం కూడా ఒక కారణం కావచ్చు. రెండో కారణం షర్మిల పాదయాత్ర వల్ల రాష్ట్రంలో ఇప్పటికే ఉన్న రాజ్యాధికార వ్యతిరేక భావనకు ఆజ్యం పోసిందని, అందుకే ఆమెను ఇప్పుడే తగ్గించుకోవాలని కేసీఆర్ భావించి ఉండవచ్చు.
షర్మిల ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా తన ప్రచారాన్ని మరింత ఉధృతం చేస్తే, అది బిజెపికి లేదా కొంతవరకు కాంగ్రెస్‌కు మాత్రమే సహాయం చేస్తుంది. వైఎస్ఆర్టీపీ నేతపై కేసీఆర్ కఠినంగా వ్యవహరించడానికి కారణం అదే కావచ్చు.

Previous articleటీఆర్‌ఎస్‌ బీఆర్‌ఎస్‌గా మారితే భైంసా మైసా కాగలదా?
Next articleచంద్రబాబు కొత్త నినాదం ‘క్విట్ జగన్, సేవ్ ఏపీ’!