పవన్ ఫస్ట్ ఫోకస్ దీనిపైనే!

సీఎం జగన్‌పైనా, ఆయన పాలనపైనా పవన్‌ కల్యాణ్‌ తీవ్ర స్థాయిలో విరుచుకుపడ్డారు. జగన్‌కు సవాల్ విసిరిన ఆయన, వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో తమ పార్టీ ఓటమిని చూసే వరకు నిద్రపోనని శపథం చేశారు. రాజకీయం అంటే ప్రత్యర్థులపై బహిరంగంగా దాడి చేయడం, వారిని రాజకీయంగా కార్నర్ చేయడం, ప్రజలకు పెద్ద సవాళ్లు, వాగ్దానాలు చేయడంలో సందేహం లేదు. ఇదంతా రాజకీయాల్లో భాగమే. అదే సమయంలో రాజకీయం అంటే ఎన్నికల్లో గెలవడమే.
7.5 ఏళ్ల క్రితం 2014లో పవన్ కళ్యాణ్ స్థాపించిన జనసేన పార్టీ ఇప్పటి వరకు ప్రత్యక్ష ఎన్నికల్లో ప్రభావం చూపలేదు. గత సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో ఆ పార్టీ కేవలం 1 ఎమ్మెల్యే సీటు మాత్రమే గెలుచుకోగలిగింది. నిజానికి రెండు ఎమ్మెల్యే నియోజకవర్గాల్లో పోటీ చేసిన పవన్ రెండింట్లో ఓడిపోయారు.
వచ్చే ఎన్నికల్లో జనసేన ఎన్ని సీట్లు గెలుచుకుంటుందనేది ఇప్పుడు ప్రధాన ప్రశ్న. జనసేనలో పవన్ తప్ప బలమైన నాయకుడు లేడు. పార్టీలో నెం.2గా ఉన్న నాదెండ్ల మనోహర్ కూడా ప్రత్యక్ష ఎన్నికల్లో విజయం సాధించడం ఖాయం. దీంతో జనసేన అభ్యర్థుల గెలుపుపై పలు అనుమానాలు వ్యక్తమవుతున్నాయి. కల్లబొల్లి మాటలు, సవాళ్లు చేసే బదులు పవన్ ముందుగా వచ్చే ఎన్నికల్లో పార్టీ అభ్యర్థులపై దృష్టి పెట్టాలి. పార్టీ నిర్మాణాన్ని ప్రారంభించి, పార్టీకి గెలిచే సీట్లు వచ్చే ఇంచార్జ్‌లకు బాధ్యతలు అప్పగించాలి. గెలుపు గుర్రాల మీద దృష్టి పెట్టకుండా, బహిరంగ ప్రసంగాలు, సమావేశాలు నిజంగా గొప్ప ఫలితాలను ఇవ్వవు. పవన్ ముందుగా తన పార్టీని బలోపేతం చేసుకోవడంపై దృష్టి పెట్టాలి అంటున్నారు రాజకీయ విశ్లేషకులు.

Previous articleతెలంగాణ కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తుందన్న నమ్మకం లేదా?
Next articleటీఆర్‌ఎస్‌ బీఆర్‌ఎస్‌గా మారితే భైంసా మైసా కాగలదా?