మరో రెడ్డిని కీలక స్థానంలోకి తీసుకొచ్చిన జగన్?

ఐఏఎస్ అధికారి డాక్టర్ కేఎస్ జవహర్ రెడ్డి డిసెంబర్ 1 నుంచి ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వ ప్రధాన కార్యదర్శిగా బాధ్యతలు స్వీకరించనున్నారు. ప్రస్తుత సీఎస్ సమీర్ శర్మ నవంబర్ 30న పదవీ విరమణ చేయనున్నారు, తదుపరి సీఎస్ నియామకంపై సీఎం జగన్ చాలా తొందరపడ్డారని విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.
అయితే సీఎం జగన్‌ రెడ్డి జవహర్‌రెడ్డిని ఎంపిక చేయడంతో ఆయన మరో రెడ్డి సామాజికవర్గానికి చెందిన వ్యక్తిని కీలకంగా ఎంపిక చేసినట్లు ఊహాగానాలు చెలరేగాయి.ఒకే సామాజికవర్గానికి చెందిన కొంతమందిని సలహాదారులుగా నియమించారని,అందరికీ క్యాబినెట్ హోదా, జీతం, భద్రత ఉన్నారని సీఎం జగన్‌పై తీవ్ర విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.
ప్రత్యేక ప్రధాన కార్యదర్శులు నీరభ్ కుమార్ ప్రసాద్, పూనం మాలకొండయ్య,ఆర్ కరికల్ వలవెన్,కేంద్ర రక్షణ కార్యదర్శి గిరిధర్ అరమనే ప్రధాన కార్యదర్శి పాత్ర కోసం పోటీలో ఉన్నారు, అయితే సీఎం జగన్ జవహర్ రెడ్డికి అనేక కారణాల వల్ల ప్రాధాన్యత ఇచ్చారు.జవహర్ రెడ్డి 1990 బ్యాచ్‌కి చెందినవాడు, గతంలో తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం (టిటిడి) ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్‌తో సహా పలు కీలక పదవులను నిర్వహించారు.అతను జూన్-2024 వరకు సేవలో ఉంటాడు, అంటే ఏపీలో ఎన్నికలు ఆయన హయాంలోనే జరుగుతాయి.
కేంద్ర రక్షణ శాఖ కార్యదర్శి గిరిధర్ అరమనే (ఏపీ క్యాడర్)ని కూడా సీఎం జగన్ పరిశీలించారు. యాదృచ్ఛికంగా గిరిధర్ ఏపీ సీఎం జగన్‌ను కలిశారు, తదుపరి సీఎస్ గిరిధర్ అని ఏపీ సచివాలయ అంతర్గత వర్గాలు విశ్వసించాయి.కేంద్ర రక్షణ శాఖ చేపట్టిన పలు ప్రాజెక్టులను పరిశీలించేందుకు మాత్రమే గిరిధర్ ఏపీలో ఉన్నారని ఆ తర్వాత తెలిసింది.

Previous articleతెలంగాణాకి కేంద్రం డెడ్‌లైన్స్, ఏపీ సంగతేంటి?
Next article2023 ఏప్రిల్‌లో 125 అడుగుల ఎత్తైన డాక్టర్ బీఆర్ అంబేద్కర్ విగ్రహాన్ని ఆవిష్కరించనున్న సీఎం కేసీఆర్!