తెలంగాణ కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తుందన్న నమ్మకం లేదా?

గొప్ప వారసత్వాన్ని కలిగి ఉన్నప్పటికీ, కాంగ్రెస్ పార్టీ కొన్ని రాష్ట్రాల్లో అధికారంలో లేదు. కోల్పోయిన వైభవాన్ని తిరిగి తీసుకురావడంలో తన సత్తా చాటుతోంది. కొంత మంది ఎంపీలు, ఎమ్మెల్యేలు ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న తెలంగాణలో ఆ పార్టీ కాస్త బలంగానే ఉంది.
వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో తెలంగాణలో అధికారంలోకి రావడమే లక్ష్యంగా కాంగ్రెస్ అధిష్టానం ఫైర్ బ్రాండ్ నేత రేవంత్ రెడ్డిని తెలంగాణ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ (టీపీసీసీ) చీఫ్‌గా చేసింది. అయితే, కాంగ్రెస్ అధికారంలోకి వస్తుందా లేదా అన్నదానిపై క్లారిటీ లేదు.
రేవంత్ రెడ్డికి టీపీసీసీ పదవి దక్కడంపై టీ-కాంగ్రెస్‌లోని సీనియర్లు అసంతృప్తిగా ఉన్నారనేది బహిరంగ రహస్యం. టీపీసీసీ చీఫ్ ప్లాన్ చేసిన కార్యక్రమాల్లో, కార్యక్రమాల్లో ఆయనతో కలిసి నడవడం లేదు.టీపీసీసీ అధ్యక్షుడిగా రేవంత్ రెడ్డి నియమితులైన తర్వాత జరిగిన ఉప ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ గెలవలేదు.
అయితే రేవంత్ రెడ్డిపై ఓ సీనియర్ నేత అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. రేవంత్ రెడ్డి సొంతంగా నిర్ణయాలు తీసుకోకుండా సమష్టి నిర్ణయాలు తీసుకోవాలని, సమష్టి కృషితోనే పార్టీ నడుస్తుందని ఎమ్మెల్యే జగ్గారెడ్డి అన్నారు.
ఇతర నేతల అభిప్రాయాలను రేవంత్‌ పట్టించుకోవడం లేదని ఆరోపిస్తూ పలు కీలక అంశాలపై సమావేశాలు నిర్వహించడం లేదని, పార్టీ కోసం నేతలు ఒకే తాటిపైకి రావాలని సూచించారు. ఇప్పుడు ఎన్నికలు జరిగితే రాష్ట్రంలో టీఆర్‌ఎస్ అధికారంలోకి వస్తుందని, కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో ఉంటుందని జగ్గారెడ్డి ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేశారు. భారతీయ జనతా పార్టీని ప్రజలు ప్రోత్సహించరని, కాంగ్రెస్ రెండో స్థానంలో ఉంటుందని కాంగ్రెస్ సీనియర్ నేత అన్నారు.
జగ్గా రెడ్డి తన వ్యాఖ్యలతో అందరినీ ఆశ్చర్యంలో ముంచెత్తారు.కాంగ్రెస్ పార్టీ అధికారంలోకి వస్తుందనే నమ్మకం లేదా అని చాలా మంది ఆశ్చర్యపోయారు. ఆ పార్టీకి చెందిన ఎమ్మెల్యేగా పనిచేస్తున్న ఓ సీనియర్ నేత ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయడం పలువురిని విస్మయానికి గురి చేసింది.నేతలందరి మద్దతు, సమన్వయం లేకుండా ఎన్నికల్లో కాంగ్రెస్ గట్టిపోటీ ఇవ్వదు.

Previous articleహైకోర్టును కర్నూలుకు తరలించడంపై వైసీపీ డబుల్ గేమ్‌ బట్టబయలు!
Next articleపవన్ ఫస్ట్ ఫోకస్ దీనిపైనే!