2023 ఏప్రిల్‌లో 125 అడుగుల ఎత్తైన డాక్టర్ బీఆర్ అంబేద్కర్ విగ్రహాన్ని ఆవిష్కరించనున్న సీఎం కేసీఆర్!

ఎప్పుడెప్పుడా అని ఎదురుచూస్తున్న 125 అడుగుల ఎత్తైన డాక్టర్ బిఆర్ అంబేద్కర్ విగ్రహం వచ్చే ఏడాది ఫిబ్రవరి నాటికి ఆవిష్కరణకు సిద్ధమవుతుంది. వచ్చే ఏడాది ఏప్రిల్‌లో డాక్టర్‌ బిఆర్‌ అంబేద్కర్‌ జయంతి సందర్భంగా ముఖ్యమంత్రి కె చంద్రశేఖర్‌రావు విగ్రహాన్ని ఆవిష్కరించి, పక్కనే ఉన్న స్మారక ఉద్యానవనాన్ని ప్రారంభించనున్నారు.
సోమవారం ట్యాంక్‌బండ్‌ వద్ద జరుగుతున్న విగ్రహ నిర్మాణ పనులను పరిశీలించిన మంత్రులు వేముల ప్రశాంత్‌రెడ్డి,కొప్పుల ఈశ్వర్‌ మాట్లాడుతూ పనులు శరవేగంగా చేపడుతున్నామని, షెడ్యూల్‌ ప్రకారం పూర్తి చేస్తామని చెప్పారు. ఈ విగ్రహం కేవలం హైదరాబాదుకే కాకుండా తెలంగాణ రాష్ట్రానికే తలమానికమని పేర్కొన్నారు.
రాష్ట్ర సచివాలయానికి బీఆర్ అంబేద్కర్ పేరు పెట్టడంపై తెలంగాణ వ్యాప్తంగా సంబరాలు మిన్నంటాయి
తెలంగాణ కొత్త సెక్రటేరియట్ కాంప్లెక్స్‌కు అంబేద్కర్ పేరు పెట్టనున్నారు.
ట్యాంక్ బండ్ వద్ద దాదాపు 11.5 ఎకరాల్లో స్మారక చిహ్నంతో పాటు విగ్రహాన్ని నిర్మిస్తున్నారు.పార్లమెంటు భవనానికి ప్రతిరూపంగా అభివృద్ధి చేయబడిన నిర్మాణం, విగ్రహం దిగువన నిర్మించబడుతోంది, ఇక్కడ డాక్టర్ అంబేద్కర్ జీవితం, తత్వశాస్త్రాన్ని వర్ణించే ఫోటో గ్యాలరీని ఏర్పాటు చేస్తారు. ఇది భారత రాజ్యాంగ రచయితకు సంబంధించిన సినిమాలు, డాక్యుమెంటరీలను ప్రదర్శించడానికి సినిమా థియేటర్‌ను కూడా కలిగి ఉంటుంది.
రాజ్యాంగంలోని ఆర్టికల్‌ 3లో తెలంగాణ రాష్ట్ర ఏర్పాటుకు కారణమైన అంబేద్కర్‌ పట్ల ముఖ్యమంత్రి చంద్రశేఖర్‌రావుకు ఎంతో గౌరవం ఉంది. 2016లో డాక్టర్ అంబేద్కర్ జయంతి సందర్భంగా ఆయన ఇచ్చిన హామీ మేరకు విగ్రహాన్ని,స్మారకాన్ని పెద్దఎత్తున అభివృద్ధి చేస్తున్నామని కొప్పుల ఈశ్వర్ తెలిపారు.

Previous articleమరో రెడ్డిని కీలక స్థానంలోకి తీసుకొచ్చిన జగన్?
Next articleహైకోర్టును కర్నూలుకు తరలించడంపై వైసీపీ డబుల్ గేమ్‌ బట్టబయలు!