తెలంగాణాకి కేంద్రం డెడ్‌లైన్స్, ఏపీ సంగతేంటి?

నిధుల మళ్లింపు వివరాలపై భారత ప్రభుత్వం తెలంగాణ ప్రభుత్వానికి నోటీసులు, రెండు రోజుల గడువు ఇచ్చింది. కథలోకి వెళితే, మహాత్మాగాంధీ జాతీయ గ్రామీణ ఉపాధి హామీ పథకం (ఎంజిఎన్‌ఆర్‌ఇజిఎస్)లో జరిగిన అవకతవకలపై భారత ప్రభుత్వం, తెలంగాణ ప్రభుత్వంపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేసింది. ఈ పథకం కింద తెలంగాణ ప్రభుత్వానికి రూ.152 కోట్లను ప్రభుత్వం మంజూరు చేసింది. అయితే ఆ నిధులను తెలంగాణ సర్కార్ స్పాన్సర్ చేసిన ఇతర పథకాలకు మళ్లించినట్లు భారత ప్రభుత్వం కి తెలిసింది.
152 కోట్లను నవంబర్ 30లోపు తిరిగి చెల్లించాలని, లేకుంటే అవసరమైన చర్యల కోసం ఆలోచిస్తామని తెలంగాణ ప్రభుత్వాన్ని ఆ నోటీసుల్లో ప్రభుత్వం కోరింది. గడువులోగా తెలంగాణ ప్రభుత్వం స్పందించకుంటే గ్రామీణ ఉపాధి హామీ పథకం చట్టంలోని సెక్షన్ 27 ప్రకారం చర్యలు తీసుకుంటామని పేర్కొంది.
తెలంగాణా పరిస్థితే ఇలా ఉంటే ఆంధ్రా పరిస్థితి ఏంటి. ఏపీలోని వైసీపీ ప్రభుత్వం రాష్ట్రానికి మంజూరైన దాదాపు ప్రతి కేటాయింపును పక్కదారి పట్టిస్తోందని, ఆర్థికంగా దృష్టి సారించిన సీఎం జగన్ పథకాలు అనేకం ఉన్నాయని ప్రతిపక్షాల నుంచి పెద్ద ఎత్తున ఆరోపణలు వస్తున్నాయి. ఏపీ ప్రభుత్వంపై కూడా ఇలాంటి ఆరోపణలు ఉన్నాయి కానీ చాలా అరుదుగా వాటిపై భారత ప్రభుత్వం స్పందించింది.
ఏపీ సీఎం జగన్ ఢిల్లీలోని బీజేపీ నేతలతో సత్సంబంధాలు కొనసాగిస్తున్నందున ఏపీ వ్యవహారాలపై భారత ప్రభుత్వం ఏమాత్రం పట్టించుకోవడం లేదని రాజకీయ పరిశీలకులు అభిప్రాయపడుతున్నారు.
బీజేపీ హైకమాండ్ తెలంగాణపై పూర్తి ఫోకస్ పెట్టగా, దానికి అనుగుణంగా తెలంగాణపై ప్రతి మూల నుంచి దాడి చేస్తోంది. ఈ నోటీసులపై తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఇంకా స్పందించలేదు కానీ బిజెపి ప్రభుత్వం సవతి తల్లిగా వ్యవహరించడంపై ప్రభుత్వం చాలా సీరియస్‌గా ఉంది. మోదీ ప్రభుత్వ ఆంక్షల వల్ల తెలంగాణకు రూ.40 వేల కోట్ల నష్టం వాటిల్లిందని గత వారం సీఎం కేసీఆర్ ఆరోపించారు.

Previous articleభారతదేశానికి కూడా వైఎస్‌ఆర్‌ ఇండియా అని పేరు పెడతారు: పవన్ కళ్యాణ్ !
Next articleమరో రెడ్డిని కీలక స్థానంలోకి తీసుకొచ్చిన జగన్?