తెలంగాణ అసెంబ్లీకి జూలై 2023లో ఎన్నికలు?

తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి కే చంద్రశేఖర్‌రావు గత కొంతకాలంగా 2023 డిసెంబర్‌లో రాష్ట్ర అసెంబ్లీకి షెడ్యూల్‌ ప్రకారమే ఎన్నికలు నిర్వహిస్తామని చెబుతున్నారు. ఇటీవల తెలంగాణ భవన్‌లో జరిగిన టీఆర్‌ఎస్‌ శాసనసభా పక్షం, పార్లమెంటరీ పార్టీ, రాష్ట్ర కార్యవర్గ సమావేశంలో ఆయన ఇదే విషయాన్ని ప్రకటించారు.
ఆయన కుమారుడు, టీఆర్‌ఎస్‌ వర్కింగ్‌ ప్రెసిడెంట్‌ కెటి రామారావు కూడా ఎన్నికలకు ముందుకొచ్చే ప్రశ్నే లేదని విలేకరులతో అన్నారు. అయితే, కేసీఆర్ ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళతారనే స్పష్టమైన సూచన భారతీయ జనతా పార్టీ నాయకత్వానికి అందినట్లు అర్థమవుతోంది.
అతను బహిరంగంగా చెప్పేది చేయడు. తన ఆకస్మిక నిర్ణయాలతో ప్రత్యర్థి పార్టీలను ఆశ్చర్యపరిచేందుకు ఆయన ఇష్టపడుతున్నారు అని బీజేపీ నేత ఒకరు తెలిపారు. మాజీ ఐపీఎస్ అధికారి, బహుజన్ సమాజ్ పార్టీ తెలంగాణ శాఖ అధ్యక్షుడు ఆర్ఎస్ ప్రవీణ్ కుమార్ కూడా ముఖ్యమంత్రి అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ముందుకెళ్తారని ప్రకటించి, అందుకు పార్టీ శ్రేణులు సన్నద్ధం కావాలని కోరారు.
ఈ ఊహాగానాలకు బలం చేకూరుస్తూ ఏడెనిమిది నెలల్లో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు వచ్చే అవకాశాలున్నాయని టీఆర్‌ఎస్‌ సీనియర్‌ నేత, తెలంగాణ రాష్ట్ర ప్రణాళికా సంఘం ఉపాధ్యక్షుడు బోయినపల్లి వినోద్‌కుమార్‌ అన్నారు. రాష్ట్రంలో అసెంబ్లీ ఎన్నికలకు ఇంకా ఏడాది సమయం ఉందని అందరూ ఊహల్లో ఉన్నారని, అయితే నా అంచనా ప్రకారం ఏడెనిమిది నెలల్లో ఎన్నికలు ఉంటాయని శుక్రవారం జరిగిన సమావేశంలో ఆయన అన్నారు. వినోద్‌కుమార్‌ కేసీఆర్‌కు రైట్‌ హ్యాండ్‌గా పరిగణించబడుతున్నందున కేసీఆర్ మనసులో ఏముందో వినోద్‌కు మించి ఎవ్వరికీ తెలియదు.
అతను మామూలుగా చెప్పి ఉండవచ్చు, కానీ జూలై లేదా ఆగస్టులో అసెంబ్లీ ఎన్నికలు జరిగే అన్ని అవకాశాలు ఉన్నాయి అని వర్గాలు తెలిపాయి.తెలంగాణ అసెంబ్లీకి జూలైలో ఎన్నికలు నిర్వహించాల్సి వస్తే ఏప్రిల్ లేదా మేలో రాష్ట్ర అసెంబ్లీని రద్దు చేసి, త్వరగా ఎన్నికలు నిర్వహించాలని భారత ఎన్నికల సంఘానికి కేసీఆర్ సిఫార్సు చేయాలి. రాష్ట్ర బడ్జెట్ సమావేశాలు ముగిసిన తర్వాత కేసీఆర్ పిలుపునిచ్చే అవకాశం ఉందని వర్గాలు తెలిపాయి.

Previous articleశ్రీలక్ష్మికి నో ఛాన్స్.. తదుపరి సీఎస్ జవహర్ రెడ్డి
Next articleభారతదేశానికి కూడా వైఎస్‌ఆర్‌ ఇండియా అని పేరు పెడతారు: పవన్ కళ్యాణ్ !