శ్రీలక్ష్మికి నో ఛాన్స్.. తదుపరి సీఎస్ జవహర్ రెడ్డి

మీడియాలో వస్తున్న కథనాలు నిజమైతే, సీనియర్ ఐఏఎస్ అధికారి, తిరుమల తిరుపతి దేవస్థానం మాజీ కార్యనిర్వహణాధికారి కెఎస్ జవహర్ రెడ్డి ఆంధ్రప్రదేశ్ తదుపరి ప్రధాన కార్యదర్శిగా నియమితులయ్యే అవకాశం ఉంది. చాలా కాలం పాటు పొడిగింపులో ఉన్న ప్రస్తుత ప్రధాన కార్యదర్శి సమీర్ శర్మ డిసెంబర్ 31న పదవీ విరమణ చేయనున్నారు,ముఖ్యమంత్రి వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రధాన కార్యదర్శి పదవికి సరైన పేరును కేంద్రానికి సూచించాల్సి ఉంది.
ప్రస్తుతం జవహర్ రెడ్డి ముఖ్యమంత్రి కార్యాలయంలో (సీఎంవో) ప్రత్యేక ప్రధాన కార్యదర్శిగా ఉన్నారు. ఆయన జగన్‌కు అత్యంత సన్నిహితుడని,అందుకే తదుపరి ప్రధాన కార్యదర్శిగా ఆయనకే ప్రాధాన్యత ఇవ్వవచ్చని సమాచారం. అయితే, జవహర్ రెడ్డి కంటే సీనియర్ అయిన నీరభ్ కుమార్ ప్రసాద్, పి గిరిధర్,పూనం మాలకొండయ్య, కరికాల వలవన్ వంటి సీనియర్ ఐఎఎస్ అధికారులు ఉన్నారు.పురపాలక శాఖ, పట్టణాభివృద్ధి వ్యవహారాలు చూస్తున్న సీఎంఓలో వై.శ్రీలక్ష్మి కూడా రెండేళ్లు సీనియర్‌.
అయితే సమర్థత, విధేయతతో ప్రధాన కార్యదర్శిని ఎంపిక చేయడంలో ముఖ్యమంత్రి తన విచక్షణాధికారాన్ని ఉపయోగించారు.ఆ నేపథ్యంలో జవహర్‌రెడ్డికి ఆ పదవి దక్కే అవకాశం ఉందని విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. నిజానికి నమ్మకమైన ఐఏఎస్ అధికారిణి కూడా అయిన శ్రీలక్ష్మికే జగన్ ప్రాధాన్యత ఇస్తారనే టాక్ మొన్నటి వరకు ఉంది. ఓబుళాపురం మైనింగ్ కేసులో ఆమె ఇటీవల తెలంగాణ హైకోర్టు నుండి క్లియరెన్స్ పొందారు,అందువల్ల ఆమెకు ఎటువంటి చట్టపరమైన అడ్డంకులు లేవు.
అయితే, ప్రజల్లోకి తప్పుడు సంకేతాలు వెళతాయనే భయంతో జగన్ ఆమెకు ప్రతిష్టాత్మకమైన పదవిని ఇవ్వకపోవచ్చు.ఏమైనప్పటికీ,ఆమెకు 2026 వరకు సర్వీస్ ఉంది, అయితే జవహర్ రెడ్డి 2024 నాటికి రిటైర్ అవుతారు. కాబట్టి, గత రెండేళ్లలో, జగన్ మళ్లీ అధికారంలోకి వస్తే, ఆమెకు అవకాశం లభిస్తుంది అని వర్గాలు అంటున్నాయి.

Previous articleవచ్చేనెల నుంచి కేసీఆర్ జిల్లాల పర్యటన!
Next articleతెలంగాణ అసెంబ్లీకి జూలై 2023లో ఎన్నికలు?