పాదయాత్ర లోకేష్‌కి ఇదే పెద్ద టాస్క్!

నారా లోకేష్ జనవరి 27, 2023 నుంచి ఏడాది పొడవునా పాదయాత్రకు సిద్ధమయ్యారు. మాజీ మంత్రి, టీడీపీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి లోకేష్ 400 రోజుల నాన్ స్టాప్ యాత్రలో 4000 కిలోమీటర్లు నడిచే విధంగా తన పాదయాత్రకు రూపకల్పన చేశారు. కుప్పం నుంచి ఇచ్ఛాపురం వరకు ప్రతి అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలో 4 నుంచి 5 రోజులు గడపాలని ప్లాన్ చేస్తున్నారు.
ఆయన యాత్ర చేస్తున్న ప్రతి నియోజకవర్గంలో ఒక బహిరంగ సభ కూడా ప్లాన్ చేస్తున్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజకీయాల్లో పాదయాత్రకు పెద్ద పాత్ర ఉంది. ఇది వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డితో మొదలై, చంద్రబాబు నాయుడు, వైఎస్ జగన్లు కూడా అనుసరించారు.
ఇప్పుడు ఆ కోవలోకి నారా లోకేష్ కూడా చేరడంతో అందరి దృష్టి లోకేష్ పై పడింది.వైఎస్ఆర్, చంద్రబాబు నాయుడు,జగన్ లాగా లోకేశ్ పాదయాత్ర విజయవంతమవుతుందా అనేది ప్రశ్న. ఇప్పటి వరకు సీఎం అభ్యర్థులు మాత్రమే పాదయాత్ర చేసి జనాలకు చేరువయ్యారు.
వివిధ రంగాల ప్రజలతో మమేకమై ప్రజాసమస్యలను దగ్గరుండి చూసిన నేతలు చివరకు ప్రజలకు చేరువయ్యారు. పాదయాత్రలో ఈ నేతలు చేసిన వాగ్దానాలకు పెద్దపీట వేశారు. వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి అయినా, చంద్రబాబు నాయుడు అయినా, వైఎస్ జగన్మోహన్ రెడ్డి అయినా అధికారం రావటం కోసం
ప్రజలకు వాగ్దానాలు చేశారు.
కాగా లోకేష్‌కు తనదైన లోటుపాట్లు ఉన్నాయి. ఆయన ముఖ్యమంత్రి అభ్యర్థి కాదు. రాష్ట్ర నాయకుడవుతాడు. ఎన్నికల్లో పార్టీ గెలిస్తే సీఎం కాబోతున్నది తన తండ్రి చంద్రబాబు కానీ, లోకేష్ కానీ కాదు. మరి లోకేశ్ ప్రజలకు పెద్ద ఎత్తున వాగ్దానాలు చేసి వారి విశ్వాసాన్ని చూరగొంటారేమో చూడాలి. అలాగే మంగళగిరి నియోజకవర్గంలో లోకేష్ కూడా ఓడిపోయారు. కాబట్టి ముందుగా ఎమ్మెల్యేగా గెలవడమే ఆయనకు సవాల్.
లోకేష్ కూడా తన ప్రసంగాలను మెరుగుపరుచుకోవాలి. సందేహం లేదు, అతను అప్పటికే తన తెలుగును చక్కగా మాట్లాడుతున్నారు. తన బహిరంగ ప్రసంగాలను మెరుగు పరుచుకున్నాడు. ఆయన తన యాత్ర అంతటా వైఎస్ జగన్‌ను టార్గెట్ చేయవచ్చు, కానీ టీడీపీ గెలిస్తే మంచి భవిష్యత్తు ఉంటుందనే వాగ్దానాన్ని కూడా అతను సమతుల్యం చేసుకోవాలి. మరి లోకేష్ పాదయాత్రలో ఏం జరుగుతుందో వేచి చూద్దాం.

Previous articleపవన్ ప్రచార రధం ఎన్టీఆర్ చైతన్య రధం లాంటిదేనా?
Next articleఐ టి దాడుల్లో శ్మశాన వాటికలో పెద్ద మొత్తంలో డబ్బు దొరికిందా?