చంద్రబాబు తొలి ఎన్నికల వాగ్దానం – సూపర్ హిట్!

గత వారం కర్నూలులో జరిగిన రోడ్‌ ర్యాలీతో టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు 2024 ఎన్నికల ప్రచారానికి శ్రీకారం చుట్టారు. మునుపెన్నడూ లేని విధంగా చంద్రబాబు ఏపీ అంతటా అనేక రకాల పర్యటనలు చేసి గురువారం ఆక్వా రైతుల సదస్సులో పాల్గొని ఈ సమావేశంలో తన తొలి ఎన్నికల వాగ్దానం చేశారు. ప్రభుత్వానికి ఓటేస్తే ఆక్వా రైతులకు యూనిట్‌కు రూ.1 చొప్పున విద్యుత్‌ అందజేస్తానని చంద్రబాబు ప్రకటించారు. ఇది నిజంగా పెద్ద వాగ్దానం రైతు సంఘం నుండి మంచి ఆదరణ పొందింది. చంద్రబాబు నాయుడు వాగ్దానం సూపర్ హిట్ అని చెప్పాలి.
తూర్పు, పశ్చిమ గోదావరి జిల్లాల్లో ఆక్వా సాగుకు అపారమైన అవకాశాలు ఉన్నాయి. ఈ రెండు జిల్లాల్లో పెద్ద సంఖ్యలో ఓట్లను ఈ రైతు సంఘం ప్రభావితం చేయగలదు. 2014లో ఏపీలో టీడీపీ ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసినప్పుడు యూనిట్ విద్యుత్ ధర రూ.4.86. అప్పుడు సీఎం చంద్రబాబు ధరను మరింత తగ్గించి కేవలం యూనిట్ రూ.2కు తీసుకొచ్చారు.
అయితే ప్రస్తుత సీఎం జగన్ తక్కువ ధరకే విద్యుత్ అందజేస్తామని హామీ ఇచ్చారు. కానీ వైసీపీ ప్రభుత్వం జోన్ వ్యవస్థలను ప్రవేశపెట్టింది. చౌకైన విద్యుత్ ప్రయోజనం కేవలం 20 శాతం ఆక్వా రైతుకు మాత్రమే అందుబాటులో ఉంది.
చంద్రబాబుకు ఇక్కడ అవకాశం దొరికింది.
రాష్ట్ర ప్రభుత్వ ఏర్పాటులో తూర్పు, పశ్చిమ గోదావరి జిల్లాల రాజకీయ సమీకరణాలు కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నాయి.ఆక్వా రైతుల సదస్సును పురస్కరించుకుని ఆయన ఇచ్చిన అవకాశాన్ని సద్వినియోగం చేసుకుని యూనిట్‌కు రూ.1 చొప్పున విద్యుత్‌ ధరను ప్రకటించడంతో చంద్రబాబు హామీపై ఆక్వా రైతులు హర్షం వ్యక్తం చేశారు. ఇది చంద్రబాబు నాయుడు తీసుకున్న పెద్ద, సాహసోపేతమైన నిర్ణయం. ఆక్వా రైతులు నాయుడు ప్రకటనను విశ్వసిస్తే, ఎన్నికల సమయంలో ఇది సహేతుకమైన ప్రభావాన్ని చూపుతుంది.

Previous articleఐ టి దాడుల్లో శ్మశాన వాటికలో పెద్ద మొత్తంలో డబ్బు దొరికిందా?
Next articleకాంగ్రెస్ పార్టీ సీనియర్లను రేవంత్ రెడ్డి దూరం చేస్తున్నారా?