ఐ టి దాడుల్లో శ్మశాన వాటికలో పెద్ద మొత్తంలో డబ్బు దొరికిందా?

ఆగస్టులో హైదరాబాద్‌తోపాటు తెలంగాణలోని కొన్ని ప్రాంతాల్లోని ప్రముఖ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్‌ కంపెనీలపై ఆదాయపన్ను శాఖ దాడులు నిర్వహించగా, ఆ కంపెనీకి సంబంధించిన కొన్ని ఆసక్తికరమైన రహస్యాలను బయటపెట్టినట్లు తెలిసింది.
సాధారణంగా, పన్ను ఎగవేతదారులు తమ ఖాతాలో లేని డబ్బును బ్యాంకు లాకర్లలో లేదా ఇంటి గోడలు, ఎలక్ట్రానిక్ నగదు చెస్ట్‌లు, ఇతర చోట్ల నిర్మించిన రహస్య ఛాంబర్‌లలో దాచడం గురించి ప్రజలు వినే ఉంటారు. అయితే ఈ ప్రత్యేక సంస్థ హైదరాబాద్‌లోని జూబ్లీహిల్స్‌లోని శ్మశాన వాటికలో భారీ మొత్తంలో నగదును దాచిపెట్టినట్లు సమాచారం.
ఈ స్థలంలో సౌకర్యాలను అదే ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ కంపెనీ ప్రజలకు సేవలందించే పేరుతో అభివృద్ధి చేసినందున శ్మశాన వాటికలో నగదు నిల్వ చేయడంపై ఐ టి విభాగానికి అనుమానం వచ్చింది. ఈ శ్మశాన వాటికలో పెద్ద సంఖ్యలో లాకర్లు ఉన్నాయి, చనిపోయిన వ్యక్తుల చితాభస్మాన్ని వారి దహన సంస్కారాల తర్వాత కృష్ణా లేదా గోదావరి జలాల్లో నిమజ్జనం చేసే వరకు నిల్వ చేయడానికి ఉద్దేశించబడింది. అయితే ఈ ఇన్‌ఫ్రా కంపెనీ ఎవరికీ అనుమానం రాకుండా లాకర్లను ఉపయోగించి లెక్కల్లో చూపని డబ్బును భద్రపరిచింది.
కానీ ఐటీ డిపార్ట్‌మెంట్ వారు ఈ శ్మశాన వాటికలో కూడా సోదాలు నిర్వహించారు.వారిని ఆశ్చర్యపరిచే విధంగా, వారు ఈ ఆధునిక శ్మశాన వాటిక యొక్క లాకర్లలో భారీ నగదు కట్టలను కనుగొన్నారు. తెలంగాణలోని అధికారాలకు అత్యంత సన్నిహితంగా భావిస్తున్న ఈ ఇన్‌ఫ్రాస్ట్రక్చర్ కంపెనీకి చెందిన 20 వేర్వేరు ప్రాంతాల్లో ఐటీ శాఖ సోదాలు నిర్వహించింది.
పన్ను ఎగవేత, పెట్టుబడులు, ఇతర ఆర్థిక అవకతవకలకు కంపెనీ పాల్పడినట్లు డిపార్ట్‌మెంట్‌కు చిట్కా వచ్చింది. అనేక మంది రాజకీయ నాయకులు, అధికారులు, ప్రముఖులు ఈ మౌలిక సదుపాయాల సమూహంలో భాగస్వాములుగా ఉన్నారు. ఒకదానితో ఒకటి సన్నిహితంగా అనుబంధించబడిన మరో రెండు ప్రముఖ రియల్ ఎస్టేట్ సమూహాలలో ఆదాయపన్ను శాఖ దాడులు జరిగాయి.

Previous articleపాదయాత్ర లోకేష్‌కి ఇదే పెద్ద టాస్క్!
Next articleచంద్రబాబు తొలి ఎన్నికల వాగ్దానం – సూపర్ హిట్!