చెవిరెడ్డి గురించి రోజా ఎందుకు ఆందోళన?

చంద్రగిరి ఎమ్మెల్యే చెవిరెడ్డి భాస్కర్ రెడ్డికి ఎట్టకేలకు వైసీపీ అధిష్టానం నుంచి తగిన గుర్తింపు లభించింది. కీలకమైన వైసీపీ అనుబంధ పార్టీ డివిజన్ల సమన్వయకర్తగా చెవిరెడ్డికి బాధ్యతలు అప్పగించారు. ఆయన పార్టీ రాష్ట్ర సమన్వయకర్త విజయసాయిరెడ్డికి సహాయకుడిగా వ్యవహరించనున్నారు. చెవిరెడ్డి వైఎస్‌ జగన్‌కు వీరాభిమాని. టీడీపీ హయాంలో పలు కేసులు ఎదుర్కొన్నారు. నెలకోసారి అరెస్టులు అవుతూనే ఉన్నా ఎక్కడా వెనకడుగు వేయకుండా టీడీపీ ప్రభుత్వంపై పోరాటాలు చేస్తూనే ఉన్నారు.
2019 తర్వాత జగన్ కేబినెట్‌లోకి చెవిరెడ్డి వస్తాడని చాలా మంది ఊహించారు కానీ కొన్ని రాజకీయ సమీకరణాల కారణంగా ఆయనకు అది దక్కలేదు. ఏప్రిల్‌లో జరిగిన మంత్రివర్గ పునర్‌వ్యవస్థీకరణలో చెవిరెడ్డి ఆశలు మరోసారి గల్లంతయ్యారు. దీంతో తీవ్ర మనస్తాపానికి గురైన ఆయన నేరుగా సీఎం జగన్‌ వద్దకు వెళ్లి అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారు. జగన్ కాంగ్రెస్ నుంచి బయటకు వచ్చినప్పుడు జగన్ వెంట నడిచిన కొద్దిమందిలో చెవిరెడ్డి ఒకరు.చెవిరెడ్డి ఏనాడూ జగన్ పట్ల, పార్టీ పట్ల అసహనం ప్రదర్శించిన దాఖలాలు లేవు. ఆయన జగన్‌కు నిజమైన విధేయుడిగా పరిగణించబడుతున్నారు. ఎన్నికలు సమీపిస్తున్న తరుణంలో అంకితభావం ఉన్న పార్టీ నేతలకు తగిన స్థానం కల్పించాలని జగన్ భావిస్తున్నారు. మరోసారి మంత్రివర్గ విస్తరణ ఉంటుందని జగన్ ప్రకటించి చాలా రోజులైంది. మరోసారి పునర్వ్యవస్థీకరణ జరిగితే చెవిరెడ్డికి కేబినెట్‌ బెర్త్‌ దక్కే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయి. అందుకు అనుగుణంగానే జగన్ ముందస్తుగా చెవిరెడ్డికి అనుబంధ పార్టీ డివిజన్ల సమన్వయకర్త బాధ్యతలు అప్పగించారు. అయితే ఏపీ కేబినెట్‌లో చెవిరెడ్డి స్థానంలో ఎవరిని తీసుకుంటారనేది పెద్ద ప్రశ్న. ప్రస్తుతం అందరి వేళ్లు ఏపీ పర్యాటక శాఖ మంత్రి రోజా వైపే చూపిస్తున్నాయి.

Previous articleబీఎల్ సంతోష్‌ను అరెస్ట్ చేసేందుకు సిట్ సిద్ధమైందా?
Next articleఏపీ కాంగ్రెస్ పార్టీ వ్యవహారాల్లో ఇప్పటికీ కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నకేవీపీ!