ఏపీ కాంగ్రెస్ పార్టీ వ్యవహారాల్లో ఇప్పటికీ కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నకేవీపీ!

ఆంధ్రప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ వ్యవహారాల్లో మాజీ ఎంపీ కేవీపీ రామచంద్రరావు ఇప్పటికీ కీలక పాత్ర పోషిస్తున్నారు. దివంగత వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి హయాంలో ఏపీ కాంగ్రెస్ రింగ్ మాస్టర్‌గా కేవీపీని పరిగణించారు. ఏపీ విభజన తర్వాత కాంగ్రెస్ భవితవ్యం చచ్చిన పాములా మారినా కేవీపీ మాత్రం పార్టీలో తన ఆధిపత్యాన్ని చాటుతున్నారు. తాజాగా ఏపీ కాంగ్రెస్‌కు ఏఐసీసీ చేసిన నియామకాలే నిదర్శనం.
కొత్త పీసీసీ చీఫ్‌గా తొలుత మాజీ సీఎం కిరణ్‌కుమార్‌రెడ్డి లేదా పళ్లంరాజు పేర్లను పరిశీలించారు. అనూహ్యంగా మాజీ ఎమ్మెల్సీ గిడుగు రుద్రరాజు కొత్త పీసీసీ చీఫ్‌గా నియమితులయ్యారు. రుద్రరాజు వైఎస్‌ఆర్‌కు అత్యంత సన్నిహితుడు కావడంతో ఆయన పేరును కాంగ్రెస్ హైకమాండ్‌కు కేవీపీ సూచించారు. యాదృచ్ఛికంగా మల్లికార్జున్ ఖర్గే భారత జాతీయ కాంగ్రెస్ (INC) అధ్యక్షుడిగా ఎన్నికైన తర్వాత AICC నుండి ఇది మొదటి నియామకం.
విభజన తర్వాత ఏపీలో కాంగ్రెస్ మూల్యం చెల్లించుకుంది. 2014,2019 ఎన్నికల్లో ఎమ్మెల్యేగానీ, ఎంపీగానీ ఒక్క సీటు కూడా గెలవలేదు. అక్కడ ఉన్న ప్రముఖ నేతలంతా టీడీపీ లేదా వైఎస్సార్‌సీపీలో చేరిపోయారు. దీంతో పార్టీ ఆర్థికంగా చితికిపోతోంది. అయితే రానున్న రోజుల్లో పరిస్థితి చక్కబడుతుందని, 2024 ఎన్నికల్లో అవకాశాలు ఉన్నాయని ఏపీ కాంగ్రెస్ పార్టీ ఆశాభావం వ్యక్తం చేస్తోంది.
ఇంప్లిమెంటేషన్ కమిటీ కొత్త చైర్మన్‌గా కేంద్ర మాజీ మంత్రి పల్లంరాజు నియమితులయ్యారు.
మాజీ ఎంపీ హర్ష్‌కుమార్‌ను ప్రచార కమిటీ చైర్మన్‌గా కాంగ్రెస్ అధిష్టానం నియమించింది,అయితే ఆయన ఈ నియామకాన్ని తిరస్కరించారు.
మీడియా, సోషల్ మీడియా కమిటీ చైర్మన్‌గా మాజీ ఎమ్మెల్సీ తులసిరెడ్డి నియమితులయ్యారు. ఐదుగురు వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్లు,18 మంది రాజకీయ వ్యవహారాల కమిటీ సభ్యులు, 34 మంది సభ్యులతో సమన్వయ కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు. కానీ ప్రతిపక్ష పార్టీలు దీనిపై విరుచుకుపడుతున్నాయి. వారు ఈ నియామకాలను హాస్యాస్పదంగా చేస్తున్నారు. వేరే మార్గం లేకుండా పార్టీలో కొనసాగిన నాయకులకు కాంగ్రెస్ పాత్రలను కేటాయించింది.
ఏపీ-పీసీసీ కొత్త అధ్య‌క్షుడు రుద్ర‌రాజు పార్టీ పున‌రుద్ధ‌ర‌ణ‌లో ఓపిక చూపించాలి. సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ఇంకా ఏడాదిన్నర సమయం మాత్రమే మిగిలి ఉన్నందున ప్రజల విశ్వాసాన్ని చూరగొనేందుకు విస్తృతంగా వర్క్‌షాప్‌లు, పర్యటనలు నిర్వహించి కాంగ్రెస్ క్యాడర్‌ను ఉత్తేజపరచాలి.అంతా రుద్రరాజు చేతుల్లోనే ఉందని, పార్టీ మనుగడ కోసం ఏదైనా చేయాలి.

Previous articleచెవిరెడ్డి గురించి రోజా ఎందుకు ఆందోళన?
Next articleపవన్ ప్రచార రధం ఎన్టీఆర్ చైతన్య రధం లాంటిదేనా?