నర్సాపురం సెంటిమెంట్.. జగన్ రికార్డ్ బ్రేక్ చేస్తాడా?

సినీ పరిశ్రమ అయినా, రాజకీయాల్లో అయినా, నటులు, నాయకులు చాలా మూఢ నమ్మకాలను నమ్ముతారు. చాలా సందర్భాలలో, వాటిలో చాలా యాదృచ్చికంగా లేదా అనుకోకుండా నిజమని తేలింది. ఇప్పుడు 2024 ఎన్నికల్లో సీఎం జగన్ ఓడిపోవచ్చని ఏపీ రాజకీయ వర్గాల్లో జోరుగా సాగుతున్న చర్చ. పశ్చిమగోదావరిలోని నర్సాపురం నియోజకవర్గంలో అభివృద్ధి పనులకు ఏ ముఖ్యమంత్రి శంకుస్థాపన చేసినా రాష్ట్రంలో తక్షణ ఎన్నికల్లో ఓడిపోయారనే మూఢ విశ్వాసం ప్రచారంలో ఉంది. చరిత్ర ఈ నమ్మకాన్ని బలపరుస్తుంది. 2024 ఎన్నికల్లో జగన్ మళ్లీ గెలుస్తాడా?
ఎన్టీఆర్ 1985లో వశిష్ట -గోదావరి వంతెన ‘వశిష్ట వారధి’కి భూమిపూజ చేశారు. ఆ తర్వాత 1989 ఎన్నికల్లో ఎన్టీఆర్ ఓడిపోయారు. ఆ తర్వాత వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డి 2004లో అదే ‘వశిష్ట వారధి’కి పునాది వేశారు,అయితే రెండోసారి అధికారంలోకి వచ్చిన వెంటనే 2009 సెప్టెంబర్‌లో ఆయన ప్రాణాలు కోల్పోయారు. 2013లో కిరణ్ కుమార్ రెడ్డి ఈ వశిష్ట వారధిని అనుసరించి రాష్ట్ర విభజన తర్వాత తన సీఎం పదవికి రాజీనామా చేయాల్సి వచ్చింది. ఇలా ముగ్గురు ముఖ్యమంత్రులు ఈ వంతెనను ప్రారంభించేందుకు ప్రయత్నించినా అధికారాన్ని కోల్పోయారు.
2019లో చంద్రబాబు నాయుడు నర్సాపురంలో హార్బర్‌కు శంకుస్థాపన చేశారు. అదే సంవత్సరంలో చంద్రబాబు నాయుడు పార్టీ ఘోరంగా ఓడిపోయింది. 175 ఎమ్మెల్యే స్థానాల్లో టీడీపీ 23 స్థానాల్లో గెలుపొందగా, వైఎస్సార్‌సీపీ 151 అసెంబ్లీ స్థానాల్లో విజయం సాధించింది.
సొంత పార్టీ ఎంపీ, బద్ధ ప్రత్యర్థి రఘురామ కృష్ణం రాజు ఈ నమ్మకాన్ని పునరుద్ఘాటిస్తూ విస్తృతంగా ప్రచారం చేస్తున్నారు. రచ్చబండలో గుర్తు చేసుకుంటూ, “నర్సాపూర్‌లో ఎవరు శంకుస్థాపనలు చేసినా రాష్ట్రంలో వెంటనే జరిగే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఓడిపోతారు” అని రఘురామరాజు అన్నారు. సిఎం జగన్ నర్సాపూర్‌లో పర్యటించి నియోజకవర్గంలో పలు కార్యక్రమాలకు శంకుస్థాపన చేసిన సమయంలో ఈ వ్యాఖ్యలు చేశారు.

Previous articleపొత్తులపై ఎటు తేల్చుకోలేకపోతున్న పవన్ కళ్యాణ్?
Next articleఐటీ రైడ్స్: ఇప్పుడు టార్గెట్ మంత్రి మల్లారెడ్డి!