బీఎల్ సంతోష్‌ను అరెస్ట్ చేసేందుకు సిట్ సిద్ధమైందా?

నలుగురు టీఆర్‌ఎస్‌ ఎమ్మెల్యేలను బీజేపీలోకి లాక్కోవడానికి ప్రయత్నించిన కేసులో భారతీయ జనతా పార్టీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శి (సంస్థ) బీఎల్ సంతోష్‌తో పాటు మరో ఇద్దరిని అరెస్ట్ చేసేందుకు తెలంగాణ పోలీసుల ప్రత్యేక దర్యాప్తు బృందం (సిట్) సిద్ధమైంది. సమన్లకు స్పందించడంలో విఫలమైన ఎర్నాకుళంలోని అమృత ఇన్‌స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ వైద్యుడు సంతోష్, డాక్టర్ కొట్టిలిల్ నారాయణ్ జగ్గు అలియాస్ జగ్గు స్వామి, కేరళకు చెందిన భారత ధార్మిక జనసేన వ్యవస్థాపకుడు తుషార్ వెల్లపల్లిలపై సిట్ సోమవారం లుకౌట్ నోటీసులు జారీ చేసింది.
నాల్గవ అనుమానితుడు కరీంనగర్‌కు చెందిన న్యాయవాది, బిజెపి రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌కు సన్నిహితుడు అని నమ్ముతున్న బి శ్రీనివాస్ మాత్రమే సోమవారం సిట్ ముందు విచారణకు హాజరయ్యారు. హైదరాబాద్ శివార్లలోని రామచంద్ర భారతి, నంద కుమార్, సింహయాజి స్వామి అనే ఫామ్‌హౌస్ నుండి ఈ కేసులో అరెస్టయిన ముగ్గురు నిందితుల కాల్ డేటా రికార్డుల నుండి వారి పేర్లను తిరిగి పొందడంతో ఈ నలుగురు అనుమానితులను పిలిపించారు. కేరళలోని పలు స్థానిక పోలీస్ స్టేషన్లలో జగ్గు స్వామి కోసం లుకౌట్ నోటీసును అతికించారు.
టీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేలను లాక్కోవడానికి ప్రయత్నించిన కేసులో అతడు వాంటెడ్ అని పేర్కొన్న సిట్, నలుగురు టీఆర్‌ఎస్ ఎమ్మెల్యేలు పైలట్ రోహిత్ రెడ్డి, గువ్వల బాలరాజు, బీ హర్షవర్ధన్ రెడ్డి, రేగా కాంతారావు లను ప్రలోభపెట్టే కుట్రలో కీలక పాత్ర పోషించాడని పేర్కొంది. ప్రజాస్వామ్యంగా ఎన్నికైన రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని కూల్చివేసేందుకు, అస్థిరపరిచేందుకు టీఆర్‌ఎస్ పార్టీ ఎమ్మెల్యేలకు లంచం ఇవ్వడానికి ప్రేరేపించడంతోపాటు వారి విధులను సక్రమంగా నిర్వర్తించడం, నేరపూరిత బెదిరింపు కేసు ఏమిటో కూడా నోటీసులో చిన్న క్లుప్తంగా పేర్కొంది.
అతను తన నివాసం, పని స్థలం నుండి పరారీలో ఉన్నాడని పేర్కొంటూ, భారతదేశంలోని అన్ని పోలీసు యూనిట్ అధికారులను తమ అధికార పరిధిలోని పోలీసు స్టేషన్‌లకు తెలియజేయాలని, హైదరాబాద్ సిటీ కంట్రోల్ రూమ్, ACPకి వాంటెడ్ వ్యక్తికి సంబంధించి ఏవైనా ఆధారాలను అందించాలని నోటీసు కోరింది. రాజేంద్రనగర్, శంషాబాద్ జోన్, మొయినాబాద్ పోలీస్ స్టేషన్ యొక్క డీసీపీ,ఈ అన్ని సంస్థల సంప్రదింపు నంబర్లు కూడా ఇవ్వబడ్డాయి. సంతోష్, ఇతరులు నోటీసులకు ప్రతిస్పందించకపోతే, దర్యాప్తు అధికారులకు సహకరించాలని కోర్టు ఆదేశాలను ఉల్లంఘించినందున, వారిని అరెస్టు చేయడానికి అనుమతి కోరుతూ సిట్ న్యాయ అభిప్రాయం తీసుకొని హైకోర్టును ఆశ్రయిస్తుంది అని ఒక పోలీసు అధికారి తెలిపారు.

Previous articleవైఎస్సార్‌సీపీలో సాయిరెడ్డి 2వ ర్యాంక్ కోల్పోయారా?
Next articleచెవిరెడ్డి గురించి రోజా ఎందుకు ఆందోళన?