వైఎస్సార్‌సీపీలో సాయిరెడ్డి 2వ ర్యాంక్ కోల్పోయారా?

వైఎస్ రాజశేఖర్ రెడ్డికి, ఆ తర్వాత వైఎస్ జగన్మోహన్ రెడ్డికి చార్టర్డ్ అకౌంటెంట్‌గా పనిచేసిన విజయసాయిరెడ్డికి వైఎస్ కుటుంబంతో మూడు దశాబ్దాల అనుబంధం ఉంది. దీంతో ఆయన జగన్ రెడ్డికి కూడా దగ్గరయ్యారు. జగన్ 2011 మార్చిలో వైఎస్సార్‌సీపీని ప్రారంభించారు. అయితే, జగన్ అక్రమాస్తుల ఆరోపణలపై 2012లో CBI చేత అరెస్ట్ చేయబడింది. సీబీఐ కోర్టు జగన్‌ను జైలుకు పంపింది.క్విడ్ ప్రోకో,ఆదాయానికి మించిన ఆస్తుల కేసులో 16 నెలల జైలు శిక్ష అనుభవిస్తున్న సమయంలో విజయసాయిరెడ్డి వైఎస్‌ జగన్‌ వెంట ఉన్నారు.దీంతో ఆయన జగన్‌కి మరింత దగ్గరయ్యాడు, తద్వారా పార్టీలో జగన్ పక్కన ఉండేవాడు.
సాయిరెడ్డి 2016లో రాజ్యసభకు నామినేట్ అయ్యారు.పార్టీ ప్రతిపక్షంలో ఉన్నప్పుడు, సాయిరెడ్డి పార్టీ మౌత్ పీస్ అయ్యారు.అతను ఢిల్లీలో మంచి లాబీయింగ్ చేసాడు. జాతీయ పార్టీలలో, ముఖ్యంగా బిజెపితో మంచి పరిచయాలను సంపాదించాడు.
అయితే, ఇదంతా గతం. వైఎస్సార్‌సీపీలో సాయిరెడ్డి ప్రతాపానికి తెరపడింది.ఆయన ఇప్పుడు పార్టీలో బలమైన మూలస్తంభం కాదు.పార్టీలో సజ్జల రామకృష్ణారెడ్డి ఆవిర్భావం, ఆ తర్వాత ఆయన ఎదుగుదల సాయిరెడ్డి స్థానానికి నిజంగానే ముప్పు తెచ్చిపెట్టాయి. సజ్జలను సీఎం జగన్ రెడ్డికి సలహాదారు (ప్రజా వ్యవహారాల)గా నియమించారు. మెల్లగా, సజ్జల జగన్‌ను ఆకట్టుకోవడం ప్రారంభించింది, రాష్ట్ర పరిపాలనతో పాటు పార్టీలోనూ అతన్ని బలోపేతం చేసింది. ఆ సమయంలో సాయిరెడ్డి విశాఖపట్నం, ఢిల్లీకే పరిమితమయ్యారు.
ఆ తర్వాత వైజాగ్‌లో సాయిరెడ్డి కుటుంబంపై తీవ్ర అవినీతి ఆరోపణలు, భూ కబ్జా ఆరోపణలు వచ్చాయి. సాయిరెడ్డి కూతురు,అల్లుడి సంస్థ అవ్యాన్ రియల్టర్స్ ఎల్‌ఎల్‌పి దస్పల్లా భూ వివాదంలో చిక్కుకోవడం కూడా ఆయనపై రాజకీయంగా ప్రభావం చూపింది. ఇవి సరిపోకపోతే, ఇటీవల అతని అల్లుడు రోహిత్ రెడ్డి సోదరుడు శరత్ చంద్ర రెడ్డి (అరబిందో ఫార్మాలో హోల్‌సమ్ డైరెక్టర్) ఢిల్లీ మద్యం కుంభకోణంలో ఢిల్లీలో అరెస్టయ్యాడు. టీడీపీ, జనసేన ఆయనను రాజకీయంగా టార్గెట్ చేశాయి. ఇవన్నీ ఆయనను పార్టీలో రోజురోజుకూ బలహీనపరుస్తున్నాయి.
పార్టీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శిగా ఇప్పటికీ కొనసాగుతున్నప్పటికీ అనధికారికంగా మాత్రం పార్టీపై ఆయన ఆధిపత్యం తగ్గింది. ఆయన ప్రభుత్వ నిర్ణయాల్లో భాగం కాదని, జగన్ రెడ్డిని తన నిర్ణయాల్లో ప్రభావితం చేయలేకపోతున్నారని సమాచారం. ఇవన్నీ ఆయన వైఎస్సార్‌సీపీలో 2వ ర్యాంక్‌ను కోల్పోయే అవకాశం ఉందన్న రాజకీయ పుకార్లకు ఆజ్యం పోస్తున్నాయి. స్థానిక నేతల ఒత్తిడి మేరకు విజయసాయిరెడ్డి స్థానంలో వైవీ సుబ్బారెడ్డిని పార్టీ ఉత్తరాంధ్ర ఇంచార్జిగా నియమించారు. పార్టీలో సాయిరెడ్డికి ఎదురుదెబ్బ తగిలింది.
ప్రస్తుతం సాయిరెడ్డి ఢిల్లీ వ్యవహారాలు చూస్తున్నారు.ఈ నేపథ్యంలో ‘నిరాశకు గురైన’ సాయిరెడ్డి టీడీపీపై కించపరిచే పదజాలంతో కొన్ని ట్వీట్లు చేస్తున్నట్టు తెలుస్తోంది. వైఎస్సార్‌సీపీ సొంత నేతలు కూడా సాయిరెడ్డిపై మనస్తాపం చెంది ఆయనకు దూరమవుతున్నట్లు సమాచారం.

Previous articleఐటీ రైడ్స్: ఇప్పుడు టార్గెట్ మంత్రి మల్లారెడ్డి!
Next articleబీఎల్ సంతోష్‌ను అరెస్ట్ చేసేందుకు సిట్ సిద్ధమైందా?