చిరంజీవి ద్వారా పవన్ పై ఒత్తిడి తెస్తున్న బీజేపీ?

జనసేన పార్టీ అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ విశాఖపట్నంలోని ఐఎన్ఎస్ చోళా గెస్ట్‌హౌస్‌లో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీతో సమావేశమై దాదాపు 10 రోజులైంది. ఈ భేటీలో పవన్ కళ్యాణ్, మోడీ మధ్య ఏం జరిగిందో సరిగ్గా తెలియనప్పటికీ, తెలుగుదేశం పార్టీతో పొత్తు విషయంలో తొందరపడి నిర్ణయం తీసుకోవద్దని ప్రధాని పవన్ కళ్యాణ్ కి సూచించినట్లు రాజకీయ వర్గాల్లో సర్వత్రా అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది.
వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో బీజేపీతో పొత్తు కొనసాగించాలని,లేదంటే ఒంటరిగా వెళ్లాలని పవన్‌తో మోడీ చెప్పినట్లు సమాచారం. వచ్చే ఎన్నికల్లో కాకపోయినా 2029 ఎన్నికల్లో అధికారం కోసం పవన్ ముందుంటారని,తన ప్రయత్నాలన్నింటిలో బీజేపీ,కేంద్రం పవన్‌కు అండగా ఉంటాయని ఆయన హామీ ఇచ్చారు.
మోడీతో భేటీ తర్వాత రాష్ట్రంలోని జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వంపై విరుచుకుపడిన పవన్ పొత్తుల విషయంలో సైలెంట్ మోడ్‌లోకి వెళ్లిపోయారు. అయితే మోడీ సలహా ప్రకారం నడుచుకోవాలా లేక తన మనస్సాక్షి ప్రకారం నడుచుకోవాలా అనే సందిగ్ధంలో పడ్డారని అంటున్నారు.
బీజేపీతో పొత్తు కొనసాగించడంలో పవర్‌స్టార్‌ ఇంకా ఇద్దరి ఆలోచనల్లో ఉన్నారని గ్రహించిన ఢిల్లీ నేతలు.. అన్నయ్య మెగాస్టార్ చిరంజీవి ద్వారా పవన్‌పై ఒత్తిడి తీసుకురావాలని చూస్తున్నట్లు సమాచారం.
ఈ ఏడాది 52వ ఇంటర్నేషనల్ ఫిల్మ్ ఫెస్టివల్ ఆఫ్ ఇండియాలో మోడీ ప్రభుత్వం “ఇండియన్ ఫిల్మ్ పర్సనాలిటీ ఆఫ్ ది ఇయర్-2022″గా చిరంజీవిని ఎంపిక చేయడం వ్యూహంలో భాగమేనని అంటున్నారు. కేంద్ర సమాచార,ప్రసార శాఖ మంత్రి అనురాగ్‌ ఠాకూర్‌ చేసిన ప్రకటన, స్వయంగా మోదీ వ్యక్తిగత అభినందన సందేశం మెగాస్టార్‌ని క్లౌడ్‌ నైన్‌కు తీసుకెళ్లాయి.
సహజంగానే, పవన్ తన అన్నయ్యను అభినందించకుండా ఉండలేకపోయాడు. చిరంజీవి తనకు స్ఫూర్తి అని చెప్పాడు.ఆదివారం నాడు చిరంజీవి రాజకీయాలపై వ్యాఖ్యలు చేయడం యాదృచ్ఛికం కాదు. తనలాంటి సున్నిత మనస్కుడు రాజకీయాలకు సరిపడకపోయినప్పటికీ, ప్రత్యర్థులపై దాడి చేసి ప్రత్యర్థుల నుంచి దాడులను స్వీకరించే గుణం తన సోదరుడు పవన్ కల్యాణ్‌కు ఉందన్నారు.రాజకీయాల్లోకి రావాలన్న తన లక్ష్యాన్ని పవన్ కళ్యాణ్ ఏదో ఒకరోజు సాధించాలని ఆకాంక్షించారు.
మెగా బ్రదర్స్‌ను బీజేపీతో కలిసి వెళ్లేందుకు ఇది ఒక విధమైన ఒత్తిడి వ్యూహంగా కనిపిస్తోంది అని ఒక విశ్లేషకుడు అన్నారు.

Previous articleఇదేం కర్మ’ కన్నా ‘బాదుడే బాదుడు’బెస్ట్!
Next articleపొత్తులపై ఎటు తేల్చుకోలేకపోతున్న పవన్ కళ్యాణ్?