రాజకీయాల్లో రాణించటం అంత సులువు కాదు: చిరంజీవి

గత ఎనిమిదేళ్లుగా రాజకీయాలకు దూరంగా ఉంటూ వస్తున్న టాలీవుడ్ ‘మెగాస్టార్’ చిరంజీవి రాజకీయాల్లో రాణించటం చాలా కష్టమని, అయితే తన తమ్ముడు పవన్ కళ్యాణ్ ఉన్నత స్థానానికి చేరుకోవాలని ఆకాంక్షించారు.2008లో రాజకీయాల్లోకి వచ్చి విజయం సాధించలేకపోయిన చిరంజీవి రాజకీయాల్లో రాణించటం అంత సులువు కాదని గ్రహించి వైదొలగాల్సి వచ్చిందని వెల్లడించారు.
హైదరాబాద్‌లోని వైఎన్‌ఎం కళాశాలలో జరిగిన పూర్వ విద్యార్థుల సంఘం సమావేశంలో మాట్లాడిన చిరంజీవి రాజకీయాల గురించి,ఎందుకు విఫలమయ్యాడు అనే దానిపై కొన్ని ఆసక్తికరమైన వ్యాఖ్యలు చేశారు. నా మనసులోంచి రాకపోతే ఏదో ఒక నిర్ధారణకు రాలేనని, రాజకీయాల్లో వెలిగిపోవాలంటే సెన్సిటివ్ గా ఉండకూడదని అన్నారు. రాజకీయాల్లో ఎదుటివారిపై మాటలతో దాడి చేయాల్సి ఉంటుందని, ఇతరులు ఏం చెబితే సహించడానికి సిద్ధంగా ఉండాలని నటుడు వ్యాఖ్యానించారు.
రాజకీయాల్లో ఎవరైనా ధైర్యంగా ఉండాలి. ఒక దశలో, నాకు ఇది నిజంగా అవసరమా అని నేను ఆలోచించడం ప్రారంభించాను అన్నారాయన. తన సోదరుడు, జనసేన అధినేత పవన్ కళ్యాణ్ గురించి మాట్లాడుతూ పవన్ రాజకీయాలకు సరిపోతారని వ్యాఖ్యానించారు. మీరంతా పవన్ వెంటే ఉన్నారు మీ అందరి ఆశీర్వాదంతో ఆయన ఏదో ఒక రోజు ఉన్నత స్థానానికి చేరుకుంటారని చిరంజీవి అన్నారు.చిరంజీవి 2008లో ప్రజారాజ్యం పార్టీ (పీఆర్పీ) ద్వారా రాజకీయాల్లోకి ప్రవేశించారు. అయితే 2009 ఎన్నికల్లో వైఎస్‌ హయాంలో కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అప్పటి అవిభక్త ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో రాజశేఖరరెడ్డి అధికారాన్ని నిలబెట్టుకున్నారు.
చిరంజీవి తరువాత తన పార్టీని కాంగ్రెస్‌లో విలీనం చేసాడు. ప్రతిగా అతనిని రాజ్యసభ సభ్యుడు, కేంద్ర మంత్రిని చేసాడు. రాష్ట్ర విభజనపై ప్రజల ఆగ్రహం కారణంగా 2014లో ఆంధ్రప్రదేశ్ నుండి కాంగ్రెస్ తుడిచిపెట్టుకుపోయిన తరువాత, చిరంజీవి క్రియాశీల రాజకీయాలకు దూరంగా ఉండి సినిమాలపై దృష్టి సారించారు. గత నెలలో చిరంజీవి తన మద్దతు ఖచ్చితంగా పవన్ కళ్యాణ్‌కే ఉంటుందని చెప్పారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు పవన్ కళ్యాణ్ లాంటి నాయకుడు అవసరమని, భవిష్యత్తులో ప్రజలు ఆయనకు అవకాశం ఇస్తారని ఆశిస్తున్నట్లు మెగాస్టార్ పేర్కొన్నారు.
గత ఎనిమిదేళ్లుగా రాజకీయాలకు దూరంగా ఉంటూ వస్తున్న మాజీ కేంద్ర మంత్రి, కాంగ్రెస్ నాయకుడు తన సినిమా ‘గాడ్ ఫాదర్’ మీడియా ఈవెంట్‌లో రాజకీయంగా ముఖ్యమైన వ్యాఖ్యలు చేశారు. ‘చిన్నప్పటి నుంచి ఆయన నిజాయితీ, నిబద్ధత నాకు తెలుసు ఇది ఎక్కడా కలుషితం కాలేదు ఇలాంటి నాయకుడు మనకు కావాలి’ అని చిరంజీవి తన తమ్ముడి గురించి చెప్పారు.2014 ఎన్నికల్లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో చిరంజీవి కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రచారానికి నాయకత్వం వహించగా, పవన్ కళ్యాణ్ టిడిపి-బిజెపి కలయిక కోసం ప్రచారం చేస్తున్నారు.
2014 ఎన్నికలకు ముందు జనసేన పార్టీని స్థాపించిన పవన్ కళ్యాణ్ పోటీ చేయలేదు కానీ టిడిపి-బిజెపి కలయికకు మద్దతు ఇచ్చాడు. నరేంద్ర మోడీ, చంద్రబాబు నాయుడుతో కలిసి ఎన్నికల ర్యాలీలలో ప్రసంగించారు. 2019లో జేఎస్పీ బీఎస్పీ, వామపక్షాలతో కలిసి ఎన్నికల్లో పోటీ చేసింది. అయితే,175 మంది సభ్యుల అసెంబ్లీలో పవన్ కళ్యాణ్ పార్టీ ఒక్క సీటును గెలుచుకోగలిగింది పవన్ కళ్యాణ్ పోటీ చేసిన రెండు స్థానాల నుండి స్వయంగా ఓడిపోయాడు. ప్రస్తుతం అధికార వైఎస్సార్ కాంగ్రెస్ పార్టీ (వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ)కి వ్యతిరేకంగా పొత్తు పెట్టుకునే పనిలో ఉన్నాడు.

Previous articleకోమటిరెడ్డి తర్వాత మర్రి శశిధర్ రెడ్డి బీజేపీలో చేరనున్నారా?
Next articleటీఆర్‌ఎస్‌లో ప్రమాద ఘంటికలు?