ఇదేం కర్మ’ కన్నా ‘బాదుడే బాదుడు’బెస్ట్!

నవంబర్ 3వ వారం నుంచి టీడీపీ అధినేత నారా చంద్ర బాబు నాయుడు మరో వినూత్న కార్యక్రమానికి శ్రీకారం చుట్టారు. ఇదేం ఖర్మ పేరుతో రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఈ కార్యక్రమం వెలుగుచూడబోతోంది! మూడున్నరేళ్ల వైఎస్సార్‌సీపీ హయాంలో రాష్ట్ర అభివృద్ధిలో అధోగతి పాలైన దుర్భర స్థితి, ప్రజలు ఎదుర్కొంటున్న సమస్యలు, అధోగతి పాలైన తీరును ఎత్తిచూపుతూ రాష్ట్రవ్యాప్తంగా కార్యక్రమాలు, ప్రదర్శనలు నిర్వహించాలని టీడీపీ నిర్ణయించింది. ఇంటింటికి ప్రచారం ద్వారా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ఇంటింటికి. మొత్తం పార్టీ క్యాడర్‌తో పాటు పార్టీ నాయకత్వం 45 రోజుల వ్యవధిలో రాష్ట్రంలోని అన్ని గృహాలకు చురుకుగా చేరబోతోంది.
ఈ కార్యక్రమం ద్వారా రాష్ట్రవ్యాప్తంగా ప్రజలు ఎదుర్కొంటున్న 10 ప్రధాన సమస్యలపై దృష్టి సారించి, అవగాహన కల్పించడమే కాకుండా సమస్యలపై ప్రజలను భాగస్వామ్యం చేయడంతోపాటు జగన్ మోహన్ రెడ్డి ప్రభుత్వ వైఫల్యాన్ని, అసమర్థతను ఎత్తిచూపేందుకు పార్టీ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. ఆయన ప్రజాకోర్టుకు వెళ్లి వైఎస్సార్‌సీపీ తప్పుడు ప్రచారాన్ని బట్టబయలు చేసేందుకు ఏపీ ప్రజలకు అధికారం ఇచ్చారు. నిరుద్యోగం, మహిళలపై నేరాలు, పెరుగుతున్న ధరలు, గంజాయి ఎగుమతులు, డ్రగ్స్ వాడకం, దెబ్బతిన్న రోడ్లు, ఇసుక లభ్యత, అవినీతి, పెరుగుతున్న రైతుల ఆత్మహత్యలు వంటి సమస్యలపై పార్టీ ప్రచారాన్ని ప్రారంభించనుంది. చంద్రబాబు నాయుడు పిలుపుతో టిడిపి పార్టీ క్యాడర్ ప్రతి గ్రామం, ఇంటిని చేరుకుని వారి బాధలను పంచుకోవడానికి, వారు ఎదుర్కొంటున్న సమస్యలను అర్థం చేసుకోవడానికి వారిని ప్రోత్సహిస్తుంది. సురక్షిత పాలనపై ప్రజల్లో భరోసా కల్పించడమే ఈ కార్యక్రమ ప్రధాన ఎజెండా అని టీడీపీ శనివారం ఒక ప్రకటనలో పేర్కొంది.
2024 ఎన్నికలకు ఇప్పటికి ఏడాదిన్నర సమయం ఉన్నప్పటికీ, ఆంధ్రప్రదేశ్లో అధికార, ప్రతిపక్ష పార్టీ రెండూ పోరుకు సిద్ధమవుతున్నాయి. చంద్రబాబు నాయుడు రోడ్ షోలు, బహిరంగ సభలతో బిజీబిజీగా గడుపుతుండగా, సీఎం వైఎస్ జగన్ కూడా రాష్ట్రంలో ప్రభుత్వ కార్యక్రమాలు, అభివృద్ధి కార్యక్రమాలపై అవగాహన కల్పిస్తూ బహిరంగ సభలు ప్రారంభించారు. ఈ నేపథ్యంలోనే సీఎం జగన్ పాలనపై పోరాడేందుకు ప్రజల్లోకి వెళ్లాలని టీడీపీ ఇందుకోసం ‘ఇదేం కర్మ’ అనే నినాదాన్ని రూపొందించారు, అయితే టైటిల్పై మిశ్రమ స్పందన వస్తోంది.
ఈ నినాదం గతంలో టీడీపీ చేసిన ‘బాదుడే బాదుడు’
నినాదం మంచిదనే అభిప్రాయం వ్యక్తమవుతోంది. వైసీపీ కూడా గతంలో‘ఒక్క ఛాన్స్’, ‘బై బై బాబు’ వంటి ఎన్నో నినాదాలు ప్రయత్నించినా అవి ఇన్స్టంట్ హిట్ అయ్యి జగన్ అధికారంలోకి రావడానికి దోహదపడ్డాయని గుర్తుంచుకోవాలి. మొదట్లో టీడీపీ ఈ కార్యక్రమానికి‘ఇదేం కర్మ’అని పేరు పెట్టగా, మిశ్రమ స్పందనలు రావడంతో ఇప్పుడు ‘ఇదేం కర్మ రాష్ట్రానికి’గా మార్చారు.దీన్ని ఎలా స్వీకరిస్తారో,టీడీపీ, చంద్రబాబు నాయుడులు ఆశించిన ఫలితాలు వస్తాయో లేదో చూడాలి. ఇదిలా ఉంటే, నారా లోకేష్ 2023 జనవరి 27 నుండి కుప్పం నుండి ఇచ్ఛాపురం వరకు ఏడాది పాటు సాగే పాదయాత్రకు సిద్ధమయ్యారు. జగన్కు పట్టం కట్టేందుకు టీడీపీ కోర్ టీమ్ కార్యక్రమాలు రూపొందించింది.

Previous articleటీఆర్‌ఎస్‌లో ప్రమాద ఘంటికలు?
Next articleచిరంజీవి ద్వారా పవన్ పై ఒత్తిడి తెస్తున్న బీజేపీ?