వైసీపీకి బీజేపీ బీ టీమా?

భారతీయ జనతా పార్టీ ఎటువైపు పయనిస్తోంది? ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో పార్టీ లక్ష్యం ఏమిటి? రాష్ట్రంలో కమలం పార్టీని వికసించేలా ఢిల్లీ నేతలు ప్రయత్నాలు చేస్తున్నారా? రాష్ట్రంలో జరుగుతున్న రాజకీయ పరిణామాలను నిశితంగా గమనిస్తే సమాధానం తెలిసిపోతుంది. భారతీయ జనతా పార్టీ టీడీపీని బలహీనపరచాలని, తద్వారా అక్కడ ఎదగాలని భావిస్తున్నట్లు రాజకీయ నిపుణులు చెబుతున్నారు. ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో రెండు బలమైన ప్రాంతీయ పార్టీలు టీడీపీ, వైఎస్సార్‌సీపీలు వరుసగా ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ప్రతిపక్షం, అధికారంలో ఉన్నాయి.
అధికార వైఎస్సార్‌సీపీపై కాషాయ పార్టీ మెతకగా వ్యవహరిస్తూ ప్రతిపక్షాన్ని టార్గెట్ చేస్తోందని పరిశీలకులు అంటున్నారు. రాష్ట్రంలో వికసించేలా బీజేపీ ఆ పని చేస్తోంది. అయితే రాష్ట్రంలో కాషాయ పార్టీ ఏం చేస్తుందన్నదే ఇక్కడ ప్రశ్న. రాష్ట్రంలో వైసీపీ తన పదవీకాలం ముగిసిన తర్వాత ప్రజలు తమకు నచ్చకపోతే ప్రత్యామ్నాయ పార్టీ వైపు చూస్తారని, బీజేపీ ఆ స్థానాన్ని కోరుకుంటుందని సమాచారం. అయితే, బీజేపీ ప్రజా సమస్యల కోసం ఓటర్ల గొంతుకగా పోరాడడం లేదు. అధికార పార్టీపై దాడికి బదులు బీజేపీ, తెలుగుదేశం పార్టీని టార్గెట్ చేస్తోంది.
రాష్ట్రంలో భాజపా ప్రభుత్వం అవసరమైతే కేంద్రంలో తమకు మద్దతిచ్చే పార్టీ కావాలని నిపుణులు భావిస్తున్నారు. వైసీపీ దోస్తీ పార్టీగా ఉన్నందున బీజేపీ దానిపై దాడి చేయకుండా తెలుగుదేశం పార్టీని బలహీనపరచడంపైనే దృష్టి సారిస్తోంది. ఆంద్రప్రదేశ్‌లో బీజేపీ వైసీపీకి బీ టీమ్‌గా మారిందన్న విమర్శలు కూడా బలంగా వినిపిస్తున్నాయి. ఈవెంట్‌లకు పెద్ద ఎత్తున జనాలను సమీకరించడానికి పార్టీకి వైసీపీ మద్దతు అవసరం, టీడీపీని కూడా లక్ష్యంగా చేసుకోవడానికి వైసీపీ ఉపయోగపడుతుంది. రెండు పార్టీల మధ్య స్నేహం ఉన్నప్పటికీ, నిపుణుల అభిప్రాయం ప్రకారం వారు దానిని బహిరంగపరచరు.
పైగా బీజేపీ ఢిల్లీ నాయకత్వానికి ఆ రాష్ట్ర చీఫ్ ఎవరనే ఆలోచన కూడా లేదు. వైసీపీ రాష్ట్రంలోనే కొనసాగితే తమకు ఉపయోగపడుతుందని అధిష్టానం అభిప్రాయపడింది.ఇలాంటివి చేస్తే ప్రజలు ఏం సమాధానం చెబుతారనే భయం బీజేపీకి ఉందా? అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ ఎదుర్కొంటున్న విమర్శలపై జాతీయ పార్టీ ఎందుకు ఆలోచించడం లేదని ఆశ్చర్యం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. దేశవ్యాప్తంగా వికసించాలనుకుంటున్న బీజేపీ లాంటి పార్టీ ఆంధ్రప్రదేశ్‌ గురించి ఆలోచించకపోవడం విస్మయం కలిగిస్తోంది.

Previous articleవారు చంద్రబాబు అభిమానులా ? జగన్‌ను ద్వేషించేవారా?
Next articleపవన్ పై చంద్రబాబు పరోక్షంగా అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారా?