విజయమ్మ ట్రస్ట్‌పై నిషేధం.. జగన్‌కు షాక్‌!

దేశంలోని ట్రస్టులు విదేశీ నిధుల దుర్వినియోగానికి వ్యతిరేకంగా భారతీయ జనతా పార్టీ నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వం కఠినంగా వ్యవహరిస్తోంది. దేశంలో ఇప్పటికే కొన్ని ట్రస్ట్‌లు నిషేధించబడ్డాయి. ఈ జాబితాలో కాంగ్రెస్ పార్టీ మాజీ చీఫ్ సోనియా గాంధీ నిర్వహిస్తున్న రాజీవ్ గాంధీ ఛారిటబుల్ ట్రస్ట్ కూడా ఉంది. ఇలాంటి ట్రస్ట్‌లపై కేంద్రం ఇప్పటికే కఠినంగా వ్యవహరించింది. వైఎస్ విజయమ్మ ఛారిటబుల్ ట్రస్ట్‌ను రద్దు చేయడంతో వేడిని ఎదుర్కోవడం ఇప్పుడు వైఎస్ విజయమ్మ వంతు వచ్చింది. ఫారిన్ కంట్రిబ్యూషన్ (రెగ్యులేషన్) చట్టం (ఎఫ్‌సిఆర్‌ఎ) యొక్క కొన్ని ఉల్లంఘనలను పేర్కొంటూ ట్రస్ట్‌ను నిషేధించినట్లు చెప్పబడింది. ట్రస్ట్‌ ఇతరుల నుండి నిధులను పొందుతుంది. కొన్ని ఉల్లంఘనలను గుర్తించిన తర్వాత లైసెన్స్ రద్దు చేయబడింది.
బిజెపి నేతృత్వంలోని కేంద్ర ప్రభుత్వం కొన్ని సంవత్సరాల క్రితం విదేశీ విరాళాల (నియంత్రణ) చట్టానికి చేసిన సవరణలు విదేశీ నిధులను పొందిన NGOలపై ప్రభుత్వానికి నియంత్రణను ఇచ్చాయి. ఏదైనా ఉల్లంఘనలు గుర్తిస్తే కేంద్రం ఎన్జీవోల లైసెన్స్‌ను రద్దు చేయవచ్చు.
వైఎస్‌ జగన్‌ కుటుంబానికి షాక్‌ ఇస్తూ సీఎం వైఎస్‌ జగన్‌ తల్లి వైఎస్‌ విజయమ్మ నిర్వహిస్తున్న చారిటబుల్‌ ట్రస్ట్‌పై కేంద్రం నిషేధం విధించింది. వివిధ వార్తా కథనాల ప్రకారం, వైఎస్ విజయమ్మ ఛారిటబుల్ ట్రస్ట్ రిజిస్ట్రేషన్‌ను కేంద్రం రద్దు చేసింది. ఈ ప్రాంతంలోని పేదలు, నిరుపేదలను ఆదుకునేందుకు వైఎస్ విజయమ్మ ఈ ట్రస్టును నిర్వహిస్తున్నారు.
విదేశీ విరాళాల (నియంత్రణ) చట్టం,2010 నిబంధనలను ఉల్లంఘించినందుకు, చట్టవిరుద్ధమైన, మార్పిడి, నిషేధిత కార్యకలాపాలకు విదేశీ నిధులను దుర్వినియోగం చేసినందుకు కేంద్రం ఈ చర్య తీసుకుంది.కేంద్ర ప్రభుత్వం కూడా ఎఫ్‌సిఆర్‌ఎలోని సెక్షన్ 14 కింద ట్రస్ట్‌పై కేసు నమోదు చేసింది.
అయితే, వైఎస్ విజయమ్మకు చెందిన ఛారిటబుల్ ట్రస్ట్ మాత్రమే కాదు, దీని రిజిస్ట్రేషన్ రద్దు చేయబడింది. కేసు బుక్ చేయబడింది. ఇది కాకుండా ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో 168 లాభాపేక్షలేని సంస్థలు, తెలంగాణలో 90 లాభాపేక్షలేని సంస్థల రిజిస్ట్రేషన్లను కేంద్రం రద్దు చేసింది.ఈ విషయంపై వైఎస్ విజయమ్మ కానీ, కుటుంబసభ్యులు కానీ ఎవరూ స్పందించలేదు. మరిన్ని వివరాలు తెలియాల్సి ఉంది.
కేంద్రంలో ఉన్న భారతీయ జనతా పార్టీతో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అధికార YSRCP స్నేహపూర్వక సంబంధాలను కొనసాగిస్తున్నప్పటికీ ట్రస్ట్ లైసెన్స్ రద్దు చేయబడింది. రెండు పార్టీల మధ్య స్నేహపూర్వక సంబంధాలు ఉన్నాయని, అయితే అవి బహిరంగంగా ఉండవని రాజకీయ పరిశీలకుల్లో బలమైన నమ్మకం ఉంది.అయితే అది విజయమ్మ నమ్మకాన్ని కాపాడలేకపోయింది.

Previous articleపవన్ పై చంద్రబాబు పరోక్షంగా అసంతృప్తి వ్యక్తం చేశారా?
Next articleకోమటిరెడ్డి తర్వాత మర్రి శశిధర్ రెడ్డి బీజేపీలో చేరనున్నారా?