వారు చంద్రబాబు అభిమానులా ? జగన్‌ను ద్వేషించేవారా?

ప్రతిపక్ష నేత, టీడీపీ అధినేత చంద్రబాబు నాయుడు తన రోడ్ షోలకు, బహిరంగ సభలకు భారీగా తరలివస్తున్నారు. చంద్రబాబు కర్నూలు పర్యటన ఘనవిజయం కళ్లకు కట్టింది. మొన్నటి ఎన్నికల్లో చంద్రబాబు నాయుడు ఓడిపోయి 72 ఏళ్ల వయస్సు ఉన్నప్పటికీ, కర్నూలు వైఎస్సార్‌సీపీకి కంచుకోట అయినప్పటికీ, ప్రజల స్పందన ఆశ్చర్యకరంగా ఉంది. చంద్రబాబు నాయుడు షోలకు హాజరవుతున్న జనాలు ఆయన అభిమానులేనా లేక జగన్‌ పాలనపై విసుగు చెందిన వైఎస్‌ జగన్‌ను ద్వేషిస్తున్నారా అనే ప్రశ్న తలెత్తుతోంది.
2019కి ముందు చంద్రబాబు నాయుడు ముఖ్యమంత్రిగా ఉన్న కాలానికి వెళ్దాం,అప్పుడు ప్రతిపక్షంలో ఉన్న జగన్ రెడ్డి విపరీతంగా జనాలను తీసుకువచ్చారు. వైఎస్‌ఆర్‌ కుమారుడిగా ఆయనకున్న చరిష్మా, ఆయన జైలుకెళ్లి, కుటుంబాన్ని అధికారానికి దూరంగా ఉంచిన ప్రజల్లో సానుభూతి లేక జగన్ యువత, చైతన్యం, ఆయన ప్రసంగాలు పెద్ద సంఖ్యలో ప్రజలను కదిలించాయి.
ఇప్పటికి కట్ చేస్తే ఇప్పుడు జగన్ రెడ్డి అధికార పక్షంలో, చంద్రబాబు ప్రతిపక్షంలో ఉన్నారు. 2024 యుద్ధం దగ్గర పడుతుండగా, చంద్రబాబు నాయుడు దూకుడుగా ముందుకు సాగుతున్నారు. ప్రజలకు చేరువ అవుతున్నారు.
జగన్ మాస్ లీడర్ అని, చంద్రబాబు తన పరిపాలన, దృక్పథం, సాంకేతిక పరిజ్ఞానం, పెట్టుబడి, మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధి వ్యక్తితో ఎక్కువ గుర్తింపు తెచ్చుకున్న ‘క్లాస్’ లీడర్ అని కొట్టిపారేయలేము. అయినప్పటికీ, చంద్రబాబు నాయుడు జనాలను ఆకర్షించడం ఖచ్చితంగా టీడీపీకి స్వాగతించదగిన బూస్ట్. చంద్రబాబు నాయుడు బహిరంగ సభలు ఘనవిజయం సాధించడంతో టీడీపీ నేతల నైతికత, బలం పుంజుకున్నాయి. రాష్ట్రాభివృద్ధికి, జగన్ రెడ్డికి మధ్య చంద్రబాబు నాయుడు చక్కటి సమతూకం కొనసాగిస్తున్నారు. జగన్ పాలనపై నిప్పులు చెరుగుతున్న చంద్రబాబు నాయుడు యువతకు అవకాశాలు, ఉద్యోగాలు, పెట్టుబడులను ఎత్తిచూపుతున్నారు. ఇవి చంద్రబాబు నాయుడుకి కచ్చితంగా ప్లస్ పాయింట్. ప్రభుత్వ సంక్షేమ పథకాలను కొనసాగిస్తానని, పెట్టుబడులు, ఉద్యోగాలు కల్పిస్తామని హామీ ఇస్తున్నారు. ఇవన్నీ సహజంగానే వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ కార్యకర్తల్లో ఉష్ణోగ్రతలు పెంచుతున్నాయి. వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ నాయకులు చంద్రబాబు నాయుడు కార్యక్రమాలను ఆపడానికి లేదా నిర్వీర్యం చేయడానికి అన్ని విధాలా ప్రయత్నిస్తున్నారు .
చంద్రబాబు నాయుడు కార్యక్రమాలకు హాజరుకాకుండా గ్రామస్తులను నేరుగా బెదిరింపులు పంపుతున్నారు. ఇది సరిపోకపోతే, వైసీపీలోని ఒక వర్గం నాయకులు చంద్రబాబు కాన్వాయ్‌ను అడ్డుకోవడానికి ప్రయత్నించారు. చంద్రబాబు ఉన్న కర్నూలు టీడీపీ కార్యాలయం ఎదుట ధర్నా కూడా చేశారు. వైసీపీ శ్రేణులు 3 రాజధానులు డిమాండ్ చేసి చంద్రబాబు నాయుడు ఎదుట ధర్నా చేయడం షాకింగ్. ఇవన్నీ విపక్షాలను అధికార పక్షం టార్గెట్ చేస్తున్నారనే సంకేతాలను ప్రజల్లోకి పంపుతున్నాయి.
సీజనేడ్ పొలిటీషియన్ చంద్రబాబు వీటిని తనకు అనుకూలంగా మార్చుకుంటున్నారు.టీడీపీ నేతలపై తప్పుడు పోలీసు కేసులు బనాయిస్తున్నారని మండిపడ్డారు. కాగా, జనవరి 27 నుంచి శ్రీకాకుళంలోని కుప్పం నుంచి ఇచ్ఛాపురం వరకు ప్రజలతో మమేకమయ్యేందుకు నారా లోకేష్ ఏడాది పాటు పాదయాత్రకు సిద్ధమవుతున్నారు. మరి చంద్రబాబును ఎలా ఢీకొట్టేందుకు వైసీపీ వ్యూహాలు రచిస్తుందో వేచి చూడాలి.

Previous articleఒక్కసారి… మరో సారి… చివరిసారి!
Next articleవైసీపీకి బీజేపీ బీ టీమా?