అమరావతి అంశాన్ని హైజాక్ చేయనున్న బీజేపీ-జనసేన?

2019లో జరిగిన గత అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో తన ఉనికిని నిరూపించుకోలేకపోయిన భారతీయ జనతా పార్టీ.. వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లోనైనా పోయిన తన గుర్తింపును తిరిగి పొందాలని తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తోంది.కేంద్రంలో ఇంత భారీ బలం ఉన్నప్పటికీ ఒక్క సీటు కూడా గెలుచుకునే అవకాశం లేదని బీజేపీకి తెలుసు కాబట్టి, పవన్ కళ్యాణ్ సారథ్యంలోని జనసేన పార్టీని తన ఉనికిని చాటుకునేందుకు కసరత్తు చేస్తోంది.అయితే దురదృష్టవశాత్తూ పవన్‌కి కూడా ఇదే పరిస్థితి ఎదురవుతోంది.
ఇంత పెద్ద ఫ్యాన్ ఫాలోయింగ్ ఉన్నప్పటికీ ఒక్క సీటు కూడా గెలవలేకపోయిన జనసేన పార్టీ అధినేత, తెలుగుదేశం పార్టీ చీలికను అడ్డుకుని పొత్తు పెట్టుకుంటే కనీసం కొన్ని సీట్లు అయినా గెలవగలనన్న ధీమాతో ఉన్నారు. వైఎస్సార్‌సీపీ, టీడీపీ రెండింటికీ చెక్‌మేట్‌ చేసే భావోద్వేగ అంశం రెండు పార్టీలకు అవసరమని బీజేపీ జాతీయ నాయకత్వం అభిప్రాయపడినట్లు సమాచారం. ఇటీవల విశాఖపట్నంలో పవన్‌కల్యాణ్‌తో జరిగిన సమావేశంలో ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఈ అంశంపై చర్చించినట్లు సమాచారం. అమరావతి రాజధాని అంశాన్ని టీడీపీ కంటే పవన్ కల్యాణ్ సమర్థంగా చేపట్టాలని ప్రధాని సూచించినట్లు విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం.
అదే సమయంలో అమరావతి రాజధాని అంశాన్ని కూడా బీజేపీ పెద్ద ఎత్తున చేపట్టి పవన్ కళ్యాణ్‌కు అన్ని విధాలా అండగా ఉంటుంది. అమరావతికి మద్దతుగా కేంద్రం కూడా త్వరలోనే తన వైఖరిని స్పష్టం చేస్తుందని మోడీ చెప్పినట్లు తెలిసింది. బిజెపి, జనసేన రెండూ టిడిపి నుండి అమరావతి అంశాన్ని హైజాక్ చేసి ఎన్నికల అంశము గా మార్చగలిగితే, అది ఓటర్లపై చాలా ప్రభావం చూపుతుంది.
మూడు రాజధానులు వర్సెస్ అమరావతి అంశము పై వచ్చే ఎన్నికలకు వైఎస్‌ఆర్‌సి కూడా వెళ్లాలని యోచిస్తోంది కాబట్టి, అది బిజెపి-జనసేన కూటమికి లాభదాయకంగా ఉంటుంది అని వర్గాలు తెలిపాయి.అయితే ఆ వ్యూహం టీడీపీకి అడ్వాంటేజ్‌గా మారితే పవన్ కళ్యాణ్ అక్కడా ఇక్కడా కాదు. ఇప్పటి వరకు అమరావతి కోసం బిజెపి లేదా పవన్ కళ్యాణ్ పెద్దగా పోరాటం చేయలేదు. ప్రజలు నిజంగా నమ్ముతారా అని ఆశ్చర్యపోతున్నారు.

Previous articleఈడీ ముందు టీఆర్ఎస్ మంత్రి సోదరులు హాజరు!
Next articleఒక్కసారి… మరో సారి… చివరిసారి!