తెలంగాణా బీజేపీ తదుపరి చీఫ్ ఎవరు?

తెలంగాణా విభాగంలో భారతీయ జనతా పార్టీలో భారీ మార్పులు చూడబోతున్నామా? రిపోర్ట్స్ అవుననే అంటున్నాయి. ముగ్గురు నేతలను కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా ఆహ్వానించడమే దీనికి కారణం. ఎలాంటి ముందస్తు సమాచారం లేకుండానే ముగ్గురు నేతలను అమిత్ షా ఆహ్వానించినట్లు సమాచారం. తెలంగాణా రాష్ట్రానికి ప్రస్తుత పార్టీ అధిష్టానం అసంతృప్తితో పార్టీ తదుపరి చీఫ్‌ని నిర్ణయించడమే దీని వెనుక కారణమని రాజకీయ పరిశీలకులు అంటున్నారు.
బండి సంజయ్ స్థాయికి తగ్గట్టుగా లేడు. భారతీయ జనతా పార్టీ తనదైన శైలిలో పనులు చేస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. నాయకుడి ప్రజాదరణను క్రమం తప్పకుండా అంచనా వేయడానికి పార్టీ క్రమం తప్పకుండా సర్వే నిర్వహిస్తుంది. ఇటీవలి సర్వే ప్రస్తుత చీఫ్ బండి సంజయ్ కుమార్‌కు మంచి సమీక్షలను అందించలేదు.దక్షిణాది రాష్ట్రాలలో తెలంగాణ ఒకటని, కానీ ప్రస్తుత నాయకత్వం పార్టీ ఆశించిన రీతిలో లేకపోవడంతో ఢిల్లీ నాయకత్వానికి ఆందోళన కలిగిస్తున్నట్లు సమాచారం.
బండి సంజయ్ గత కొంత కాలంగా పార్టీని నడిపిస్తున్నా పెద్దగా ఏమీ సాధించలేదు. ఇటీవల జరిగిన మునుగోడు ఉప ఎన్నికలో బీజేపీ తన సత్తా చాటినప్పటికీ పార్టీ ఓడిపోయింది. ఇటీవల నిర్వహించిన సర్వేలో బండి సంజయ్ కుమార్ గ్రామీణ ప్రాంతాల్లోని ప్రజలలో ప్రముఖమైన వ్యక్తి కాదని, కేడర్ కూడా ఆయన గురించి తెలియదని చెప్పారు. దీంతో కేడర్‌లో తీవ్ర ఆందోళన నెలకొంది. అధికార టీఆర్‌ఎస్‌ను దూకుడుగా టార్గెట్ చేయడంలో బండి సంజయ్ కుమార్ విఫలమయ్యారని కూడా చెబుతున్నారు. ఎమ్మెల్యే కేసులో భారతీయ జనతా పార్టీ తెలంగాణ విభాగం నుండి ఎటువంటి దూకుడు లేదు.
ఈ నేపథ్యంలో ముగ్గురు నేతలను అమిత్ షా కీలక సమావేశానికి ఆహ్వానించారని, వారిలో ఒకరిని చీఫ్‌గా నియమించే అవకాశాలు ఎక్కువగా ఉన్నాయని సమాచారం. ఈటెల రాజేందర్ తెలంగాణ ఉద్యమంలో చురుగ్గా పాల్గొన్నారు, ఇది ఆయనకు పనికొచ్చే అవకాశం ఉంది. ఆయన బలమైన బీసీ నాయకుడు. రాజకీయంగా బలంగా ఉన్న వర్గాల్లో రెడ్డి సామాజికవర్గం ఒకటి కావడంతో కోమటిరెడ్డి రాజ్‌గోపాల్‌రెడ్డికి కూడా అభిమానం ఉంది. డీకే అరుణ బలమైన నాయకురాలు, మహిళా కోటా కింద ఆమెకు పదవి వచ్చే అవకాశం ఉంది.

Previous articleసోమును ప్రధాని గుర్తించకపోవడం రాజకీయ వర్గాల్లో పెను దుమారం.. జీవీఎల్ వివరణ!
Next articleతెలంగాణ అధికారి సీఎం పాదాలను తాకడం ద్వారా దుమారం!