సూపర్ స్టార్ కృష్ణ కన్నుమూత

ప్రముఖ టాలీవుడ్ నటుడు కృష్ణ గుండెపోటుతో చికిత్స పొందుతూ మంగళవారం తెల్లవారుజామున హైదరాబాద్‌లోని ఓ ఆసుపత్రిలో కన్నుమూశారు. ఆయన వయసు 79.తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలోని చివరి దిగ్గజాలలో ఒకరైన సూపర్ స్టార్ కృష్ణ,ఆదివారం అర్థరాత్రి గుండెపోటుతో అడ్మిట్ అయి కాంటినెంటల్ హాస్పిటల్‌లో తుది శ్వాస విడిచారు.
వైద్యులు ప్రకారం,అపస్మారక స్థితిలో ఆసుపత్రులకు తీసుకురాబడ్డాడు,అయితే 20 నిమిషాల CPR తర్వాత పునరుద్ధరించబడ్డాడు.కృష్ణని వెంటిలేటర్‌పై ఉంచగా పరిస్థితి విషమంగా ఉంది.కృష్ణ తనయుడు,ప్రముఖ నటుడు మహేష్ బాబు,ఇతర కుటుంబ సభ్యులు ఆసుపత్రికి వచ్చారు.ఘట్టమనేని కృష్ణ ఐదు దశాబ్దాల కెరీర్‌లో 350 కి పైగా చిత్రాలలో నటించారు.కొన్ని చిత్రాలను నిర్మించి దర్శకత్వం కూడా చేసాడు.
మే 31,1942లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని గుంటూరు జిల్లా బుర్రిపాలెంలో జన్మించిన కృష్ణ 1960వ దశకం ప్రారంభంలో చిన్న చిన్న పాత్రలతో చిత్ర పరిశ్రమలోకి ప్రవేశించారు.అతను 1965లో వచ్చిన తేనే మనసు సినిమాతో కథానాయకుడిగా పరిచయం అయ్యాడు, అది హిట్ అయింది.’గూడాచారి 116′ (1966),గూఢచారి చిత్రం సూపర్‌హిట్‌గా నిరూపించబడింది,కృష్ణను అత్యంత డిమాండ్ ఉన్న నటులలో ఒకరిగా చేసింది.ఈ విజయంతో ఆయనకు 20 సినిమాల ఆఫర్లు వచ్చాయి.కృష్ణ ఆ తర్వాత కనీసం ఆరు జేమ్స్ బాండ్ సినిమాల్లో నటించాడు.
‘సాక్షి’ (1967) తాష్కెంట్ ఫిల్మ్ ఫెస్టివల్‌లో విమర్శకుల ప్రశంసలు అందుకుంది.అతని 1972 చిత్రం ‘పండంటి కాపురం’ ఆ సంవత్సరానికి తెలుగులో ఉత్తమ చలనచిత్రంగా జాతీయ చలనచిత్ర అవార్డును కైవసం చేసుకుంది.టాలీవుడ్‌లో తొలి సినిమాస్కోప్ సినిమా అయిన ‘అల్లూరి సీతారామ రాజు’ (19767), ‘ఈనాడు’ (1982), మొదటి ఈస్ట్‌మన్ కలర్ ఫిల్మ్ మరియు మొదటి 70 ఎంఎం చిత్రం ‘సింహాసనం’ (1986) వంటి అనేక మైలురాయి చిత్రాలకు కృష్ణ పేరు తెచ్చుకున్నారు.సూపర్ స్టార్ 1970లో పద్మాలయా స్టూడియోని స్థాపించి,కొన్ని విజయవంతమైన చిత్రాలను నిర్మించారు.
కృష్ణ 1965లో ఇందిరాదేవిని వివాహం చేసుకున్నారు. వారికి మహేష్ బాబుతో సహా ఇద్దరు కుమారులు, ముగ్గురు కుమార్తెలు ఉన్నారు.1969లో,కృష్ణ నటి విజయనిర్మలను వివాహం చేసుకున్నాడు.ఆమె 2019లో మరణించింది.సెప్టెంబర్‌లో తన భార్య ఇందిరాదేవి మరణించినప్పటి నుంచి సూపర్‌స్టార్ డిప్రెషన్‌లో ఉన్నట్లు సమాచారం.ఈ ఏడాది ప్రారంభంలో ఆయన తన పెద్ద కుమారుడు రమేష్‌బాబును కోల్పోయారు.
కృష్ణ మాజీ ప్రధాని రాహివ్ గాంధీకి సన్నిహితుడిగా పెరు ఉంది.1984లో కాంగ్రెస్ పార్టీలో చేరిన ఆయన లెజెండరీ యాక్టర్ ఎన్టీపై విమర్శలు గుప్పించారు. ఎన్టీఆర్‌ని తెలుగుదేశం పార్టీ, ప్రభుత్వాన్ని విమర్శిస్తూ కృష్ణ కొన్ని సినిమాలు తీశారు.1989లో ఏలూరు నుంచి లోక్‌సభకు ఎన్నికైన కృష్ణ 1991లో అదే నియోజకవర్గం నుంచి ఓడిపోయారు.రాజీవ్ గాంధీ హత్య తర్వాత కృష్ణ రాజకీయాలకు దూరమయ్యారు, కృష్ణ 2003లో ఎన్టీఆర్ జాతీయ అవార్డుతో సహా పలు అవార్డులను అందుకున్నాడు.2009లో, భారతీయ సినిమాకు చేసిన సేవలకుగాను పద్మభూషణ్‌తో సత్కరించారు.

Previous articleమునుగోడు రిజల్ట్‌పై అసంతృప్తితో ఉన్న కేసీఆర్?
Next articleసోమును ప్రధాని గుర్తించకపోవడం రాజకీయ వర్గాల్లో పెను దుమారం.. జీవీఎల్ వివరణ!