మునుగోడు రిజల్ట్‌తో వైసీపీలో టెన్షన్‌?

తెలంగాణలో ఇటీవల ముగిసిన మునుగోడు ఉపఎన్నిక ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అధికార వైఎస్సార్‌సీపీలో చిచ్చు రేపింది. టీఆర్‌ఎస్‌ వివిధ సంక్షేమ పథకాలను అమలు చేస్తోంది. పార్టీ ఎన్నో పథకాలు తీసుకొచ్చింది. దళిత బంధు, రైతు బంధు, కళ్యాణలక్ష్మి పథకాలకు ఉదాహరణ. రాష్ట్ర అభివృద్ధిలో కూడా పార్టీ తన సత్తా చాటింది. ఫ్లోరోసిస్‌ దెబ్బకు నల్గొండలో మిషన్‌ భగీరథ లాంటి పథకాలను టీఆర్‌ఎస్‌ తీసుకొచ్చింది.దీంతో పాటు లబ్ధిదారులకు లబ్ధి చేకూర్చేందుకు వివిధ పథకాలపై పార్టీ కోట్లాది రూపాయలను ఖర్చు చేస్తోంది.
అశ్చర్యకరంగా ఇవన్నీ పనిచేయలేదు. అన్ని సంక్షేమ పథకాలను ఎత్తిచూపినప్పటికీ ఫలితం అంత ప్రోత్సాహకరంగా లేదు.
సంక్షేమ పథకాలు సక్రమంగా అందడం లేదని ఓటర్లను ప్రలోభపెట్టేందుకు అధికార పార్టీ పెద్ద ఎత్తున నిధులు వెచ్చించినట్లు సమాచారం. మునుగోడు ఉప ఎన్నికలో విజయం సాధించేందుకు అధికార పార్టీ ఓటర్లకు డబ్బులు పంచాల్సిన పరిస్థితి ఏర్పడినట్లు సమాచారం. టీఆర్‌ఎస్ ఎంతో అభివృద్ధి చేసినా కొన్ని సంక్షేమ పథకాలు తీసుకురావడం వల్ల టీఆర్‌ఎస్‌కు సంక్షేమం పట్టడం లేదన్న చర్చ మొదలైంది.పెద్ద మొత్తంలో డబ్బు ఖర్చు చేసినట్లు సమాచారం ఉన్నప్పటికీ, అధికార పార్టీ అభ్యర్థి కోసం ప్రచారం చేయడానికి ఎన్నికల ప్రాంతానికి ఎమ్మెల్యేలు, మంత్రులను పంపింది.
టీఆర్‌ఎస్‌ అభివృద్ధికి పెద్దపీట వేస్తోందని, రాష్ట్ర ప్రభుత్వం పెద్దఎత్తున అప్పులు చేస్తుందన్నారు.
ఆశ్చర్యకరంగా ఇది కూడా పార్టీని కాపాడలేకపోయింది. ఇదంతా ఆ పార్టీని కేవలం 10,000 ఓట్ల మెజారిటీతో గెలిపించింది.మునుగోడు ఉప ఎన్నికల ఫలితాలపై తెలుగు రాష్ట్రమైన ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోని అధికార వైసీపీ నేతలు ఇప్పుడు ఆందోళన చెందుతున్నారని అంటున్నారు. తోటి తెలుగు రాష్ట్రమైన ఆంధ్రప్రదేశ్‌లోనూ ఇదే పరిస్థితి నెలకొంది. సంక్షేమ పథకాలు, ఉచితాలపై ప్రభుత్వం పెద్దఎత్తున నిధులు వెచ్చిస్తుండడంతో ఎక్కువ మొత్తంలో వీటికే ఖర్చు చేస్తున్నారు.సంక్షేమ పథకాలు సమాజంలోని దాదాపు అన్ని వర్గాలను కవర్ చేస్తున్నాయి.జగనన్న అమ్మఒడి వంటి పథకాలను వైసీపీ తీసుకొచ్చింది. సంక్షేమ పథకాలు అమలు కాకపోవడంతో మునుగోడు ఉపఎన్నిక ఫలితం అక్కడ కూడా వస్తుందని వైసీపీ నేతలు ఆందోళన చెందుతున్నట్లు సమాచారం.

Previous articleమరో వివాదంలో ఎంపీ గోరంట్ల?
Next articleమునుగోడు రిజల్ట్‌పై అసంతృప్తితో ఉన్న కేసీఆర్?