నంద్యాల లోక్‌సభ సీటుపై బుగ్గన కన్ను?

వైఎస్ఆర్ కాంగ్రెస్ పార్టీ సీనియర్ నేత, ఆంధ్రప్రదేశ్ ఆర్థిక మంత్రి బుగ్గన రాజేంద్రనాథ్ రెడ్డి రాష్ట్ర రాజకీయాలపై నిరాసక్తంగా మారినట్లు తెలుస్తోంది. బదులుగా, అతను న్యూఢిల్లీలో కనిపించాలనుకుంటున్నాడు.రాష్ట్రాన్ని ఆర్థిక సంక్షోభం నుంచి గట్టెక్కించేందుకు ఆర్థిక మంత్రి హోదాలో దేశ రాజధానిలో పర్యటించిన బుగ్గన జాతీయ రాజకీయాలపై ఆసక్తి పెంచుకున్నట్లు తెలిసింది.రాష్ట్ర రాజకీయాలకే పరిమితం కాకుండా పార్లమెంటు సభ్యుడు కావాలనే ఆసక్తిని ఆయన వ్యక్తం చేస్తున్నారు.
వచ్చే సార్వత్రిక ఎన్నికల్లో నంద్యాల పార్లమెంటు స్థానం నుంచి పోటీ చేయాలనుకుంటున్నట్లు బుగ్గన పార్టీ అధ్యక్షుడు,ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డికి చెప్పినట్లు పార్టీ సన్నిహిత వర్గాల సమాచారం. ప్రస్తుతం నంద్యాల లోక్‌సభ స్థానానికి వైఎస్సార్‌సీపీ తరపున పోచా బ్రహ్మానంద రెడ్డి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. గతంలో ఈ సీటును పారిశ్రామికవేత్తగా మారిన రాజకీయవేత్త ఎస్పీవై రెడ్డి రెండుసార్లు గెలుచుకున్నారు.నంద్యాల లోక్‌సభ నియోజకవర్గంలో భాగమైన డోన్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గానికి బుగ్గన ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్నారు. గత రెండు పర్యాయాలు 2014,2019లో ఆయన ఈ సీటును గెలుస్తూ వచ్చారు. ఆయన కష్టపడి పని చేయడం. సబ్జెక్ట్‌పై మంచి కమాండ్ ఉన్నందున, జగన్ అతనిని ఇతరులతో చేసినట్లుగా వదులుకోకుండా రెండుసార్లు ఆర్థిక మంత్రిగా ఉంచారు.
ఆర్థిక మంత్రి కేంద్ర ప్రభుత్వంతో, ప్రత్యేకించి కేంద్ర ఆర్థిక మంత్రిత్వ శాఖలోని అధికారులతో సత్సంబంధాలు కొనసాగిస్తూ,క్రమం తప్పకుండా కేంద్రం నుంచి నిధులు రాబట్టడంలో విజయం సాధించారు. ఆయన వల్లే జగన్ తన నవరత్న పథకాలకు నిధులు రాబట్టగలిగారు.శాసనసభ వ్యవహారాలపై ఆయనకు మంచి కమాండ్ ఉండగా,ప్రజల సమస్యలతో పాటు, ప్రతిపక్ష పార్టీ నాయకులతో కూడా బుగ్గన మంచి సంబంధాలను కొనసాగిస్తున్నారు. రాజకీయ ప్రత్యర్థులపై పంచ్‌లు వేయడంలో ఆయనకు పేరుంది. కాబట్టి, ఎంపీగా దేశ రాజధానికి వెళ్లే అవకాశాన్ని జగన్ ఎందుకు తిరస్కరించాలి.కానీ ఇదంతా రాష్ట్రంలో అతని అవసరం. అసెంబ్లీలో అతనిని భర్తీ చేయడంపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

Previous articleఖమ్మంలో ముగ్గురు పెద్ద నేతలపై బీజేపీ కన్నేసింది!
Next articleమరో వివాదంలో ఎంపీ గోరంట్ల?