ఖమ్మంలో ముగ్గురు పెద్ద నేతలపై బీజేపీ కన్నేసింది!

తెలంగాణ భారతీయ జనతా పార్టీ ఇప్పుడు ఖమ్మం జిల్లాపై దృష్టి పెట్టాలని యోచిస్తోంది. ఈ జిల్లా ఎప్పుడు కాంగ్రెస్, కమ్యూనిస్ట్ కోటగా ఉంది, రెండు పార్టీలు గ్రామీణ ప్రాంతాల్లో బాగా పాతుకుపోయాయి. ఈ జిల్లాలో టీఆర్‌ఎస్‌ బలహీనంగా ఉండడంతో ఖమ్మం అర్బన్‌ సీటు మినహా మిగిలిన చోట్ల ఆధిక్యం అంతంత మాత్రంగానే ఉంది. ఇకనైనా ఈ జిల్లాపైనే బీజేపీ పెట్టాలని యోచిస్తోంది.
భాజపా చాలా బలహీనంగా ఉంది, ఖమ్మం జిల్లాలో ఇప్పటివరకు ఎన్నడూ గెలవలేదు. దీని సంస్థాగత నిర్మాణం కూడా లేదు. కానీ, యువకుల్లో తమ సిద్ధాంతాలకు ఆదరణ ఉందని పార్టీ ఆశాభావం వ్యక్తం చేస్తోంది. మాజీ మంత్రి తుమ్మల నాగేశ్వరరావు, మాజీ ఎమ్మెల్యే జలగం ప్రసాదరావు, మాజీ ఎంపీ పొంగులేటి శ్రీనివాస్‌రెడ్డి వంటి సీనియర్‌ నేతలను పార్టీలో చేర్చుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నట్లు సమాచారం.
ఈ ముగ్గురు నేతలు టీఆర్‌ఎస్‌లో ఉన్నప్పటికీ రోజువారీ కార్యక్రమాలకు దూరంగా ఉంటున్నారు. ఈ నేతలు చేరడం వల్ల పార్టీకి మరింత ఊపు వస్తుందని బీజేపీ భావిస్తోంది. ఈ నేతలతో పార్టీ ఇప్పటి వరకు పలు దఫాలుగా చర్చలు జరిపినట్లు సమాచారం. ముఖ్యంగా ఖమ్మం లాంటి మునుగోడులో తమ ఓట్ల సంఖ్యను పెంచుకోగలిగిందని బీజేపీ ఉత్కంఠగా ఉంది. మునుగోడు కాంగ్రెస్‌, కమ్యూనిస్టులను సమానంగా అసెంబ్లీకి పంపారు.
మునుగోడులో బీజేపీకి ఇన్ని ఓట్లు రావడంతో, ఖమ్మంలో కూడా అదే రిపీట్ అవుతుందన్న విశ్వాసం ఆ పార్టీకి ఉంది. మూలాధారాలను విశ్వసిస్తే, ఖమ్మం నుండి కొంతమంది పెద్దలను పార్టీలోకి తీసుకురావడానికి బిజెపి తీవ్రంగా కృషి చేస్తోంది.దీంతో ఖమ్మం జిల్లా రూపురేఖలు మారుతాయని బీజేపీ భావిస్తోంది. ముగ్గురూనాయకులు పార్టీలో చేరి జిల్లాలో విజయం సాధిస్తారో లేదో చూడాలి.

Previous articleవిజయవాడ నుంచి టీడీపీ అభ్యర్థిగా సుజనా చౌదరి పోటీ చేసే ఆలోచన?
Next articleనంద్యాల లోక్‌సభ సీటుపై బుగ్గన కన్ను?