తెలంగాణలో కొనసాగుతున్న ఫిరాయింపుల పరంపర!

తెలంగాణలో నవంబర్ 3న మునుగోడు అసెంబ్లీ స్థానానికి జరగనున్న ఉపఎన్నికల్లో ఒక పార్టీ నుంచి మరో పార్టీలోకి కొనసాగుతున్న ఫిరాయింపుల పరంపరలో రాజకీయాల్లో నీతి, నీతికి చోటు లేదని మరోసారి రుజువైంది. కాంగ్రెస్‌లో అంతర్గత ప్రజాస్వామ్యం లేదని, బలహీన వర్గాలకు స్థానం లేదని దళిత సీనియర్‌ నేత దాసోజు శ్రవణ్‌ కాంగ్రెస్‌ నుంచి భారతీయ జనతా పార్టీలోకి ఫిరాయించి రెండు నెలలు కూడా కాలేదు. ఈ ఏడాది ఆగస్టులో కాంగ్రెస్‌ ఎమ్మెల్యే కోమటిరెడ్డి రాజగోపాల్‌రెడ్డితో కలిసి ఆ పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా సమక్షంలో శ్రవణ్‌ బీజేపీలోకి జంప్‌ అయ్యారు.
అయితే శుక్రవారం శ్రవణ్ పార్టీపై తీవ్ర ఆరోపణలు చేస్తూ ఆ పార్టీకి రాజీనామా చేశారు. రాష్ట్ర బిజెపి అధ్యక్షుడు బండి సంజయ్‌కు రాసిన లేఖలో, శ్రవణ్ ఇవే ఆరోపణలు చేస్తూ, డబ్బు గుమ్మరించే బడా కాంట్రాక్టర్లకు మాత్రమే బిజెపి స్థానం ఉందని. తనలాంటి బలహీన వర్గాల నాయకులకు కాదని అన్నారు.
గంట వ్యవధిలో, 2019 వరకు తెలంగాణ రాష్ట్ర శాసన మండలి ఛైర్మన్‌గా పనిచేసిన మరో సీనియర్ బిజెపి నాయకుడు కె స్వామి గౌడ్ కూడా పార్టీకి రాజీనామా చేశారు. బీజేపీ నాయకత్వంపై కూడా అదే ఆరోపణలు చేశారు. నగర శివార్లలో జరిగిన పెద్ద కార్యక్రమంలో టిఆర్ఎస్ వర్కింగ్ ప్రెసిడెంట్ కెటి రామారావు సమక్షంలో శ్రవణ్ మరియు గౌడ్ ఇద్దరూ తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితిలోకి జంప్ చేశారు. బీజేపీ నుంచి పలువురు నేతలు టీఆర్‌ఎస్‌లో చేరే అవకాశం ఉంది.
ఆసక్తికరంగా, శ్రవణ్ మరియు స్వామి గౌడ్ ఇద్దరూ చాలా కాలం పాటు వారి మాతృ పార్టీలలో ఉన్నప్పుడు అనేక పదవులు అనుభవించారు.
శ్రవణ్‌ అఖిల భారత కాంగ్రెస్‌ కమిటీ అధికార ప్రతినిధిగా,స్వామిగౌడ్‌ ఎమ్మెల్సీగా, తెలంగాణ రాష్ట్ర శాసన మండలి చైర్మన్‌గా నియమితులయ్యారు. ఖైరతాబాద్ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి కూడా శ్రవణ్‌కు కాంగ్రెస్ పార్టీ టిక్కెట్టు ఇచ్చింది.గతంలో ప్రజారాజ్యం పార్టీలో ఉంటూ అక్కడి నుంచి టీఆర్‌ఎస్‌లోకి వచ్చి కాంగ్రెస్‌లోకి ఫిరాయించారు. అదేవిధంగా తెలంగాణ ఎన్జీవోల సంఘం నేతగా ఉన్న స్వామిగౌడ్‌కు టీఆర్‌ఎస్ నాయకత్వం మళ్లీ ఎమ్మెల్సీ సీటు ఇవ్వకపోవడంతో బీజేపీలో చేరారు. ఇప్పుడు మునుగోడు ఉప ఎన్నికలకు ముందు ఆయన కూడా మళ్లీ టీఆర్ఎస్‌లో చేరారు.

Previous articleమునుగోడు ఉప ఎన్నిక: యువ ఓటర్లు కీలకం!
Next articleమునుగోడులో టీఆర్ఎస్ ప్రచారంపై కేసీఆర్ అసంతృప్తి?