గవర్నర్ ఆమోదం కోసం పెండింగ్‌లో బిల్లులు: టీఆర్ఎస్ సర్కార్ ఎదురుచూపులు!

తెలంగాణ రాజ్‌భవన్‌, ప్రగతి భవన్‌ల మధ్య విభేదాలు మళ్లీ ప్రధానాంశాలుగా మారాయి. తెలంగాణ అసెంబ్లీలో ఆమోదం పొందిన కీలక బిల్లులను గవర్నర్ తమిళిసై సౌందరరాజన్ పెండింగ్‌లో పెట్టారని, దీంతో టీఆర్‌ఎస్ ప్రభుత్వ వర్గాల్లో తీవ్ర భయాందోళన నెలకొంది.వివరాల్లోకి వెళితే, తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఏకగ్రీవంగా ఆమోదించిన రెండు తాజా బిల్లులు, ఆరు సవరణ బిల్లులను గవర్నర్ ఆమోదం కోసం రాజ్‌భవన్‌కు పంపారు.
పెండింగ్‌లో ఉన్న బిల్లుల ఆమోదం గురించి అడిగినప్పుడు,ఆమోదించే నిర్ణయం పూర్తిగా తన పరిధిలోనిదని గవర్నర్ తమిళిసై సమాధానమిచ్చారు. గవర్నర్‌గా నాకు విస్తృత అధికారాలు ఉన్నాయి, అయితే ఆ బిల్లులను పరిశీలించి త్వరలో నిర్ణయం తీసుకుంటాను అని గవర్నర్ తమిళిసై అన్నారు.
ప్రభుత్వరంగ విశ్వవిద్యాలయాల్లో నియామకాలకు సంబంధించిన ఉమ్మడి బోర్డు బిల్లులు, మున్సిపాలిటీ చట్టానికి సవరణలు, అజామాబాద్ పారిశ్రామిక అభివృద్ధి చట్టం, అటవీ విశ్వవిద్యాలయాల బిల్లులు గవర్నర్ వద్ద పెండింగ్‌లో ఉన్నాయి. తెలంగాణ ప్రభుత్వం గవర్నర్ ఆమోదం కోసం ఎదురుచూసినా నెలల తరబడి బిల్లులు రాజ్‌భవన్‌లో పడి ఉన్నాయి.
గవర్నర్ తమిళిసై, తెలంగాణ సీఎం కేసీఆర్ మధ్య ప్రచ్ఛన్నయుద్ధమే ఇందుకు కారణం. ఎమ్మెల్సీ అభ్యర్థిగా కౌశిక్‌రెడ్డిని నామినేట్ చేయడానికి నిరాకరించడంతో గవర్నర్, సీఎం మధ్య అంతరం ఏర్పడింది. అప్పటి నుంచి తనను తెలంగాణ ప్రభుత్వం ఉద్దేశ్యపూర్వకంగా అవమానిస్తున్నదని గవర్నర్ ఆరోపిస్తూనే ఉన్నారు. అయితే గవర్నర్‌ వ్యాఖ్యలపై సీఎం కేసీఆర్‌ ఏనాడూ స్పందించకపోవడంతో పలువురు టీఆర్‌ఎస్‌ నేతలు తమిళిసైపై బహిరంగంగా విమర్శలు గుప్పించారు.

Previous articleరోజా రాజకీయాల నుంచి తప్పుకోవడం లేదు?
Next articleబాలకృష్ణ ‘అన్‌స్టాపబుల్’షో కు షర్మిల?