సత్య నాదెళ్లకు అమెరికాలో పద్మభూషణ్ అవార్డు!

కేంద్ర ప్రభుత్వం ఇచ్చే పద్మ అవార్డులు ఆయా రంగాల్లో ప్రముఖులు చేసిన విలువైన సేవలకు గుర్తింపుగా నిలుస్తాయి. అలాంటి అవార్డులు వారికి తమ ఉత్తమమైనదాన్ని అందించడానికి అవసరమైన శక్తిని అందిస్తాయి. భారతీయ సంతతికి చెందిన వ్యక్తి మూడవ అత్యున్నత పౌర పురస్కారాన్ని అందుకున్నారు. ప్రముఖ టెక్ దిగ్గజం మైక్రోసాఫ్ట్ చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్‌గా పనిచేస్తున్న హైదరాబాద్‌లో జన్మించిన సత్య నాదెళ్ల మూడవ అత్యున్నత పౌర పురస్కారం పద్మభూషణ్‌తో సత్కరించారు. శాన్ ఫ్రాన్సిస్కోలోని భారత కాన్సుల్ జనరల్ డాక్టర్ టి.వి.నాగేంద్రప్రసాద్ నాదెళ్లను కలుసుకుని ఆయనకు అవార్డును అందజేశారు.
అవార్డు అందుకోవడం పట్ల సంతోషం వ్యక్తం చేసిన సత్య నాదెళ్ల రాష్ట్రపతి, ప్రధాన మంత్రి, భారత ప్రజలకు ఈ గౌరవాన్ని అందించినందుకు ధన్యవాదాలు తెలిపారు. ఇతర అసాధారణ వ్యక్తులతో పాటు గుర్తింపు పొందడం ఆనందంగా ఉందని ఆయన అన్నారు. భారతదేశం అంతటా సాంకేతికతను ఉపయోగించుకోవడానికి తాను సహాయం చేస్తానని కూడా ఆయన చెప్పారు. సాంకేతికత అవసరం మరియు ప్రపంచ భవిష్యత్తు. పాశ్చాత్య దేశాలు ఐ టి రంగం, సాంకేతికతపై ఎక్కువగా బ్యాంకులు ఉన్నాయి.
పశ్చిమ దేశాలతో పోలిస్తే భారత్ కొన్ని అడుగులు వెనుకబడి ఉంది. అయితే, కొన్ని మెట్రో నగరాలు ఐ టి రంగానికి సుపరిచితం, ఐ టి జోన్‌లను కలిగి ఉన్నాయి.
సాంకేతికత వినియోగం పరంగా పట్టణ, గ్రామీణ ప్రాంతాల మధ్య అంతరాన్ని పూరించడానికి, కేంద్ర ప్రభుత్వం కొన్ని ప్రయత్నాలు చేస్తోంది మరియు ప్రభుత్వం డబ్బు, ఇ-కరెన్సీ యొక్క డిజిటల్ ఉపయోగాలకు కూడా ముందుకు వస్తోంది. సత్య నాదెళ్ల సాంకేతికతను ఉపయోగించి ప్రజలకు సహాయం చేస్తానని చెప్పడంతో పెద్ద మద్దతు లభిస్తుంది.

Previous articleపవన్,చంద్రబాబు భేటీ: వీర్రాజు ఢిల్లీకి పరుగు!
Next articleపవన్ మూడు పెళ్లిళ్లు రాష్ట్రంలో బర్నింగ్ ఇష్యూగా వైసీపీ భావిస్తోందా?