మునుగోడు ఉపఎన్నికల్లో అంతర్గత సమస్యలు కాంగ్రెస్‌ను దెబ్బతీస్తాయా?

తెలంగాణ కాంగ్రెస్‌లో సీనియర్లు రేవంత్ రెడ్డి పట్ల అసంతృప్తిగా ఉన్నారనేది బహిరంగ రహస్యం. పార్టీలో చేరినప్పటి నుంచి సమస్యలు కొనసాగుతున్నాయి. ఆయనను తెలంగాణ ప్రదేశ్ కాంగ్రెస్ కమిటీ (టిపిసిసి) చేసిన తర్వాత, అతనిపై కోపం సరికొత్త స్థాయికి చేరుకుంది. సీనియర్లు తమ అసంతృప్తిని బాహాటంగానే వ్యక్తం చేయడంతో పార్టీలో సమస్యలు పరిష్కారం కావడం లేదు.పార్టీ అనుకున్న అనేక కార్యక్రమాలు సమన్వయ లోపంతో సఫలం కాకపోవడంతో అంతర్గత సమస్యలు పార్టీకి తీవ్ర నష్టం కలిగిస్తున్నాయి.
పార్టీలోని అంతర్గత సమస్యలు వ్యయప్రయాసలకోర్చి, మునుగోడు ఉప ఎన్నికలో పార్టీకి నష్టాన్ని కలిగించే అవకాశం ఉంది.మునుగోడును గెలిపించడం పార్టీకి ప్రతిష్ఠాత్మకమైన విషయం తెలిసిందే. అయితే ఉప ఎన్నిక సమీపిస్తున్న తరుణంలో తెలంగాణ కాంగ్రెస్ పార్టీకి ఎదురు దెబ్బలు తగులుతున్నాయి.
రాజకీయాల్లో ప్రత్యర్థులు ఇలాంటి వ్యాఖ్యలు చేయడం, కౌంటర్ కామెంట్లు చేయడం మామూలే. కానీ పార్టీ విషయానికి వస్తే వారు కలిసి రావాలి. రేవంత్ రెడ్డితో కలిసి నడవడానికి సీనియర్లు సిద్ధంగా లేనట్లు కనిపిస్తోంది. రేవంత్ రెడ్డి ఒంటరిగా పార్టీని పునరుద్ధరించలేరని, ఆయనకు తోటి నేతల మద్దతు అవసరం.అయితే నాయకుల నుంచి మనం ఆశించేది తక్కువే.
మునుగోడులో ఎన్నికల ప్రచారంపై ఉత్కంఠకు ఎట్టకేలకు భోంగిర్ ఎంపీ కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి తెరపడింది. మీడియాతో ముఖాముఖి జరిగిన ఆయన ప్రచారం గురించి ప్రశ్నించగా.. టీ-పీసీసీ చీఫ్ రేవంత్ రెడ్డిని ఉద్దేశించి పరోక్షంగా కోమటిరెడ్డి ఘాటుగా వ్యాఖ్యానించారు.మునుగోడులో హోంగార్డుల అవసరం లేదని నేను అనుకుంటున్నాను. పోలీసు సూపరింటెండెంట్ (ఎస్పీ) స్థాయి నాయకులు మాత్రమే అక్కడ ప్రచారం చేయడానికి అర్హులు. మాకు ఎస్పీలు ఉన్నప్పుడు నాలాంటి హోంగార్డులు అవసరం లేదు అని కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి అన్నారు. వచ్చే ఎన్నికల్లో తెలంగాణలో కాంగ్రెస్‌ పార్టీని మళ్లీ అధికారంలోకి తీసుకువస్తామని ఒక నాయకుడు శపథం చేశాడని, దానికి సమాధానం చెప్పాలని ఆయన అన్నారు.
ఈ వ్యాఖ్యలు కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి ద్వంద్వ ప్రమాణాలను బయటపెట్టాయి.కాంగ్రెస్ సీనియర్లు, టీ-పీసీసీ చీఫ్ ఫోన్ చేయడంతో రేవంత్ రెడ్డి క్షమాపణ చెప్పాలని డిమాండ్ చేశారు. తర్వాత రేవంత్ బేషరతుగా క్షమాపణలు చెప్పడంతో విషయం ముగిసిపోయిందని అందరూ నమ్ముతున్నారు. కానీ వెంకట్ రెడ్డి మాత్రం రేవంత్ పై ఇంకా కోపంగా ఉన్నారు బహుశా ఇతరత్రా కారణాలు తెలియవు.

Previous articleమాజీ ఎమ్మెల్యే సుగుణమ్మ వైఎస్సార్ సీపీలోకి జంప్ చేసేందుకు సిద్ధమయ్యారా?
Next articleపవన్ ఫ్యాన్స్ కంటే నగరి మీదే ఫోకస్ పెట్టడం రోజాకు బెటర్!