ఏపీలో ముందస్తు ఎన్నికలపై రఘురామ జోస్యం!

ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో ముందస్తు ఎన్నికలపై వైఎస్‌ఆర్‌ కాంగ్రెస్‌ రెబల్‌ ఎంపీ కె. రఘురామకృష్ణంరాజు శుక్రవారం జోస్యం చెప్పారు. మూడు రాజధానులు నినాదంతో ముందస్తు ఎన్నికలకు వెళ్లాలని ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి యోచిస్తున్నారని అన్నారు. 2023 ఏప్రిల్‌-మేలో రాష్ట్రంలో తదుపరి విడత ఎన్నికలు జరిగే అవకాశం ఉందని ఎంపీ చెప్పారు.
అధికార వికేంద్రీకరణకు మద్దతుగా మూడు రాజధానుల అంశంపై రాజీనామాలు పంపాలని కొందరు అధికార పార్టీ ఎమ్మెల్యేలను ముఖ్యమంత్రి ఆదేశించారని చెప్పారు. కొందరు ఎమ్మెల్యేలు అసెంబ్లీ నుంచి బయటకు రాగానే అధికార పక్షం అధికార వికేంద్రీకరణపై రాష్ట్రంలో చర్చలు ప్రారంభించి ప్రతిపక్ష టీడీపీని లక్ష్యంగా చేసుకుని ప్రచారం చేస్తుందన్నారు. అధికార పార్టీ అధికార వికేంద్రీకరణపై ఇప్పటికే ప్రచారం ప్రారంభించిందని, విశాఖపట్నంలో శనివారం నాటి ర్యాలీ జగన్ మోహన్ రెడ్డి మనసును చదవడానికి స్పష్టమైన సూచన అని ఆయన అన్నారు.
2023లో ఎన్నికలు జరిగేలా ముఖ్యమంత్రి మిగిలిన ఎమ్మెల్యేల రాజీనామాలు కోరతారని, అసెంబ్లీని రద్దు చేస్తారని ఎంపీ చెప్పారు. అమరావతికి వ్యతిరేకంగా ఉత్తరాంధ్ర, రాయలసీమ ప్రజల మనోభావాలను దెబ్బతీశారు. వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికలు మూడు ప్రాంతాల ప్రజల మధ్య గొడవలతో జరుగుతాయని, రాజకీయ లబ్ధి కోసం ముఖ్యమంత్రి సెంటిమెంట్‌ను ఉపయోగించుకోవాలని చూస్తున్నారని ఎంపీ ఆరోపించారు.
అమరావతి రైతుల పాదయాత్ర శ్రీకాకుళం జిల్లా అరసవల్లి వరకు కొనసాగకుండా అడ్డుకునేందుకు వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌, జగన్‌మోహన్‌రెడ్డిలు రాష్ట్రంలో శాంతిభద్రతల సమస్యలు సృష్టించాలని యోచిస్తున్నారని ఆరోపించారు. రాజమహేంద్రవరం వద్ద గోదావరి బ్రిడ్జిని అమరావతి రైతులు నది దాటబోతున్న తరుణంలో మెయింటెనెన్స్ కోసం ముఖ్యమంత్రి మూసేయడాన్ని ఎంపీ తప్పుబట్టారు. రైతులు నడిచేందుకు వీలుగా వంతెనను తెరిచేలా అధికారులను, రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని ఆదేశించాలని కేంద్ర ప్రభుత్వానికి విజ్ఞప్తి చేశారు.

Previous articleబుద్ధ ప్రసాద్ మౌన నిరసన!
Next articleమాజీ ఎమ్మెల్యే సుగుణమ్మ వైఎస్సార్ సీపీలోకి జంప్ చేసేందుకు సిద్ధమయ్యారా?