మునుగోడు: టీఆర్‌ఎస్‌కు ఎదురుదెబ్బ!

మునుగోడు ఉపఎన్నికకు ముందు టీఆర్‌ఎస్ పార్టీని కుదిపేసిన మాజీ ఎంపీ బూర నర్సయ్యగౌడ్ ఆ పార్టీని వీడి బీజేపీలో చేరాలని నిర్ణయించుకున్నారు. మునుగోడు టీఆర్‌ఎస్‌ అభ్యర్థి కూసుకుంట్ల ప్రభాకర్‌రెడ్డి వెంట నర్సయ్యగౌడ్‌ గురువారం నామినేషన్‌ దాఖలు చేయగా 24 గంటల వ్యవధిలో రాజకీయ సమీకరణాలు మారిపోయాయి. మీడియా కథనాల మేరకు నామినేషన్ వేసిన అనంతరం నర్సయ్యగౌడ్ గురువారం సాయంత్రం హైదరాబాద్ చేరుకున్నారు. ఆయన టీ-బీజేపీ ఇన్‌చార్జి తరుణ్ చుగ్, బండి సంజయ్‌లతో సమావేశమై చర్చలు జరిపినట్లు సమాచారం.
శుక్రవారం నర్సయ్యగౌడ్ సైలెంట్‌గా న్యూఢిల్లీకి వచ్చి కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా అపాయింట్‌మెంట్ కోసం ఎదురుచూస్తున్నారు. ఇది నిజంగా ఎదురుదెబ్బ, మునుగోడులో బలమైన బీసీ సామాజికవర్గ ఓట్లను టీఆర్‌ఎస్ కోల్పోవడం ఖాయం. ఈ నియోజక వర్గంలో బీసీ సామాజికవర్గానికి చెందిన ఓట్ బ్యాంక్ ఎక్కువగా ఉన్నప్పటికీ ప్రధాన పార్టీలన్నీ రెడ్డి సామాజికవర్గ అభ్యర్థులను ఎంపిక చేశాయి. తెలివిగా, ఆర్ఎస్ ప్రవీణ్ కుమార్ నేతృత్వంలోని బిఎస్పి బిసి సంఘం అభ్యర్థిని నిలబెట్టింది. అది తమ ట్రంప్ కార్డ్ అని, ఓట్లు చీలిపోతాయని వారు విశ్వసిస్తున్నారు.
నర్సయ్యగౌడ్ తొలిసారిగా 2014లో భువనగిరి నుంచి లోక్‌సభకు ఎన్నికయ్యారు. 2019లో కోమటిరెడ్డి వెంకట్ రెడ్డి చేతిలో ఓడిపోయారు. మునుగోడు ఉపఎన్నికతో తనకు టిక్కెట్టు ఆశించిన ఆయన తనకు టికెట్ కేటాయించాలని టీఆర్‌ఎస్‌ నాయకత్వాన్ని ముక్తకంఠంతో కోరారు. మునుగోడు ఉప ఎన్నికను పట్టించుకోని జగదీష్ రెడ్డిని కూడా నర్సయ్యగౌడ్ తప్పుబట్టారు.

Previous articleటీఆర్‌ఎస్‌ ఊహించినట్లుగా బీఆర్‌ఎస్‌ గురించి సందడి లేదా?
Next articleబుద్ధ ప్రసాద్ మౌన నిరసన!