టీఆర్‌ఎస్‌ ఊహించినట్లుగా బీఆర్‌ఎస్‌ గురించి సందడి లేదా?

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కేసీఆర్ గతంలో ప్రకటించినట్లుగానే జాతీయ రాజకీయాల్లోకి అడుగుపెట్టి జాతీయ రాజకీయాలకు అనుగుణంగా టీఆర్‌ఎస్ పేరును మారుస్తున్నట్లు ప్రకటించారు. ప్ర‌క‌ట‌న మొద‌టి నుంచి కొన్ని రోజులుగా ముఖ్య‌మంత్రి ఏం చేస్తార‌న్న‌పై థియ‌రీలు, ఊహాగానాల‌పై విపరీతమైన సందడి నెలకొంది.ఇప్పుడు పార్టీ గురించి లేదా తదుపరి దశ గురించి ఎటువంటి సందడి లేదా వార్తలు లేవు.
దేశ రాజధాని ఢిల్లీలోని పార్టీ కార్యాలయాన్ని కేసీఆర్ తనిఖీ చేసి, కుటుంబ అనుకూల పథకాలపై చర్చించేందుకు సమావేశాలు నిర్వహిస్తున్నారనే వార్తలు తప్ప టీఆర్‌ఎస్‌ నుంచి కానీ, ఆ పార్టీ నేతల నుంచి కానీ ఎలాంటి వార్తలూ, ప్రకటనలూ లేవు.
జాతీయ నాయకుడిగా ఎదగాలని, బలమైన బీజేపీకి ప్రత్యామ్నాయ శక్తిని తీసుకురావాలనుకునే వ్యక్తికి కేసీఆర్ వేగం సరిపోవడం లేదు.
జాతీయ రాజకీయాల్లో ప్రభావం చూపాలని ప్రయత్నిస్తున్న పార్టీ బహుళ రాష్ట్రాల్లో ఉనికిని చాటుకోవాలి. పార్టీ ఇతర రాష్ట్రాలను చీల్చలేకపోతే కనీసం స్థానిక పార్టీలతోనైనా పొత్తు పెట్టుకునే ప్రయత్నం చేయాలి. తమిళనాడులో ఉత్తరాది పార్టీలు అధికారంలో ఉండవు, అందుకే తమిళనాడు రాజకీయాలతో కాంగ్రెస్, బీజేపీ పొత్తు పెట్టుకున్నాయి. అలాంటి రాజకీయ ప్రణాళిక అవసరం.
ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్‌ను ఉదాహరణగా తీసుకుంటే ఆయన తన పార్టీ పరిధిని మెల్లగా విస్తరిస్తున్నారు.పంజాబ్‌లో కాంగ్రెస్, బీజేపీలను ఓడించి అధికారంలోకి వచ్చిన ఆయన ఆప్ బీజేపీకి బలమైన కోట గుజరాత్‌తో సహా ఇతర రాష్ట్రాలపై దృష్టి సారించారు. బీజేపీ ఉమ్మడి శత్రువు కాబట్టి, వీలైతే వచ్చే ఎన్నికల్లో ఆప్‌తో కాంగ్రెస్ పొత్తు పెట్టుకోవచ్చు.
కేసీఆర్ అలాంటి ప్లానింగ్ చేయాలి. టీఆర్‌ఎస్‌లో కొన్ని పార్టీలు విలీనమయ్యే అవకాశం ఉందని రాజకీయ నిపుణులు అంచనా వేస్తున్నారు. పాపం అలా జరగలేదు. ప్రస్తుతం కేసీఆర్‌కు అందుతున్న ఏకైక మద్దతు కర్ణాటక మాజీ ముఖ్యమంత్రి హెచ్‌డి కుమారస్వామి మాత్రమే. కుమారస్వామి కర్నాటకలో మంచి స్థితిలో లేరని, అతని సహాయంతో ఏమి జరుగుతుందో ఎవరూ హామీ ఇవ్వలేరు. వీరిద్దరూ కలిసి కర్ణాటకలో కొన్ని సీట్లు గెలుచుకోవచ్చు.కానీ అది సరిపోదు,పెద్దది అవసరం.
ఎన్నికల సంఘం మార్గదర్శకాల పరిధిలోకి వచ్చే రెండు జాతీయ పార్టీలు మాత్రమే ఉన్నాయి, బీజేపీ, కాంగ్రెస్. బీఆర్‌ఎస్‌ను తృతీయ జాతీయ పార్టీగా నిలబెట్టాలని కేసీఆర్ భావిస్తున్నారట. అయితే అందుకు ఆయన ఏం చేస్తున్నారనేది ఇక్కడ ప్రశ్న. బీజేపీకి ఉన్న నెగెటివ్ ఇమేజ్‌ను ఆయన ఖాతాలో వేసుకోవాలన్నారు. బీజేపీకి చాలా నెగెటివ్ ఇమేజ్ వస్తోందనడంలో సందేహం లేదు కానీ దాన్ని ఎవరూ క్యాష్ చేసుకోలేకపోతున్నారు. బీఆర్‌ఎస్‌కు సంబంధించినంత వరకు పనులు జరుగుతున్న వేగంతో కేసీఆర్ కూడా వెనుకబడి ఉన్నారు.

Previous articleఈ వింత డీల్స్ వైజాగ్‌లో మాత్రమే జరుగుతాయా?
Next articleమునుగోడు: టీఆర్‌ఎస్‌కు ఎదురుదెబ్బ!