బుద్ధ ప్రసాద్ మౌన నిరసన!

మాజీ మంత్రి, టీడీపీ నేత మండలి బుద్ధ ప్రసాద్ శుక్రవారం కృష్ణా జిల్లా అవనిగడ్డ గ్రామంలోని ఆయన నివాసంలో. రైతులతో కలిసి పట్టణంలో నిరసన చేపట్టేందుకు రాష్ట్ర పోలీసులు అనుమతి నిరాకరించడాన్ని ఆయన తప్పుబట్టారు. 2014 నుంచి 2019 వరకు అసెంబ్లీ డిప్యూటీ స్పీకర్‌గా పనిచేసిన బుద్ధ ప్రసాద్ మీడియాతో మాట్లాడుతూ.. తన అవనిగడ్డ అసెంబ్లీ నియోజకవర్గంలోని గూడూరు మండల రైతులు వరదనీటితో తీవ్ర ఇబ్బందులు పడుతున్నారన్నారు.
గూడూరులో గత మూడేళ్లుగా 4వేల ఎకరాల వ్యవసాయ భూమి ముంపునకు గురవుతోందన్నారు. తమ సమస్యలను పరిష్కరించాలని గ్రామ రైతులు రాష్ట్ర ప్రభుత్వానికి పలుమార్లు విన్నవించారు. అయినా నేటికీ ప్రభుత్వం తమను ఆదుకోలేదని ఆవేదన వ్యక్తం చేశారు. ఈ అంశాన్ని ఎత్తిచూపేందుకు రైతులతో ఒకరోజు నిరసన చేపట్టాలన్నారు. అయితే, నిరసన తెలిపే హక్కును అణచివేస్తూ పోలీసులు అనుమతి నిరాకరించారు. రాష్ట్రంలోని ప్రజల వినతులు లేదా ప్రాతినిధ్యాలపై అధికారులు స్పందించడం లేదని ఆరోపించారు.
రైతుల సమస్యలపై ప్రభుత్వం ఎన్నిసార్లు విన్నవించినా పట్టించుకోలేదని, ప్రభుత్వం స్పందించాలని కోరారు. పోలీసులు అనుమతి నిరాకరించడంతో తన ఇంట్లో మౌన దీక్షకు దిగినట్లు బుద్ధ ప్రసాద్ తెలిపారు. పోలీసులు తమ నిర్ణయంపై పునరాలోచించి రైతులతో కలిసి నిరసనకు అనుమతి ఇవ్వాలని కోరారు. ప్రభుత్వం రైతుల సమస్యలను పరిష్కరించే వరకు ఆందోళనలు కొనసాగిస్తామని పునరుద్ఘాటించారు. ఈ సమస్యకు ప్రభుత్వం శాశ్వత పరిష్కారం చూపాలని కోరారు.

Previous articleమునుగోడు: టీఆర్‌ఎస్‌కు ఎదురుదెబ్బ!
Next articleఏపీలో ముందస్తు ఎన్నికలపై రఘురామ జోస్యం!