అమరావతి రైతు యాత్రపై మంత్రుల ఆందోళన ఎందుకు?

విభజన జరిగి ఎనిమిదేళ్లు గడిచినా ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు రాష్ట్రానికి స్థిరమైన రాజధాని లేకపోవడం చాలా బాధాకరం. ఆంధ్రప్రదేశ్ రాజధాని ఏ ప్రాంతం అవుతుందో ఎవరికీ తెలియదు. ఇది అమరావతి అవుతుందా లేక మూడు రాజధానులు అనేది చాలా మందిలో ఉన్న పెద్ద ప్రశ్న. అభివృద్ధి వికేంద్రీకరణను కారణంగా చూపుతూ మూడు రాజధానులకు వెళ్లాలని అధికార వైఎస్సార్‌సీపీ భావిస్తోంది. అమరావతిలో రైతులు దీనిని వ్యతిరేకిస్తున్నారు, అమరావతిని ఆంధ్రప్రదేశ్‌కు ఏకైక రాజధానిగా ఉంచాలనే డిమాండ్‌తో వారు పోరాడుతున్నారు. రైతులు రెండో విడత పాదయాత్ర చేస్తుండగా యాత్ర శరవేగంగా సాగుతోంది. వైఎస్‌ఆర్‌సిపి మంత్రులు యాత్రపై ఆందోళన చెందుతున్నట్లు తెలుస్తోంది.
రైతులు శాంతియుతంగా యాత్రలు చేస్తున్నారని, అమరావతిని రాజధానిగా చేయాలని చెబుతున్నారే తప్ప రెచ్చగొట్టే ప్రకటనలు చేయడం లేదన్నారు. వేల ఎకరాల భూములు ఇచ్చారని, నిరసన తెలపడం వారి హక్కు అన్నారు.
వైఎస్సార్‌సీపీ మంత్రుల తీరు, డిమాండ్ ఊపందుకోవడంతో యాత్రపై మంత్రులకు భయం మొదలైందని రాజకీయ విశ్లేషకులు భావిస్తున్నారు. అమరావతి యాత్రకు కొన్ని ప్రాంతాల్లో మంచి ఆదరణ లభించిందని అంటున్నారు.
యాత్రకు వ్యతిరేకంగా వైఎస్సార్‌సీపీ చేస్తున్న ప్రధాన విమర్శ ఏమిటంటే, యాత్ర వెనుక ప్రతిపక్ష తెలుగుదేశం పార్టీ ఉంది, దానిని స్పాన్సర్ చేస్తోంది. ల్యాండ్ పూలింగ్ సమయంలో అంతర్గత సంప్రదాయం జరిగిందని చెప్పడానికి అధికార పార్టీ తన వంతు ప్రయత్నం చేసింది. అయితే అలాంటిదేమీ జరగలేదని కోర్టు పేర్కొంది.
తెలుగు నేలలో పాదయాత్రలకు సుదీర్ఘ చరిత్ర ఉంది.
గత టర్మ్‌లో చంద్రబాబు నాయుడు అధికారంలో ఉన్నప్పుడు వైఎస్‌ జగన్‌ మోహన్‌రెడ్డి యాత్రలు చేసి ఎలాంటి ఆంక్షలు విధించలేదు. ఉమ్మడి రాష్ట్రంలో వైఎస్ఆర్, చంద్రబాబు నాయుడు యాత్ర చేశారు. తెలంగాణలో వైఎస్ జగన్ మోహన్ రెడ్డి సోదరి షర్మిల యాత్ర చేస్తున్నారు.
అయితే అమరావతి పాదయాత్రను మంత్రులు ఎందుకు ఆపాలో అర్థం కావడం లేదు. రాష్ట్రంలో మరే సమస్య లేదన్నట్లుగా కేబినెట్ మంత్రులు, మాజీ మంత్రులు యాత్రను టార్గెట్ చేయడంతో మంత్రులకు జరుగుతున్న యాత్రపై భయం మొదలైందని పలువురు భావిస్తున్నారు.

Previous articleసేవ్ ఉత్తరాంధ్ర ఉద్యమాన్ని ప్రారంభించనున్న టీడీపీ!
Next articleటీఆర్‌ఎస్‌ని వీడేందుకు సిద్ధమైన మాజీ మంత్రి ?