అసంతృప్తులకు స్ట్రాంగ్ మెసేజ్ పంపిన జగన్!

అసంతృప్తులకు, పార్టీ గీత దాటిన వారికి గట్టి సందేశం పంపుతూ వైఎస్సార్‌ కాంగ్రెస్‌ పార్టీ అధ్యక్షుడు, ముఖ్యమంత్రి వైఎస్‌ జగన్‌మోహన్‌రెడ్డి గుంటూరు జిల్లా నుంచి క్రమశిక్షణారాహిత్యానికి పాల్పడ్డారంటూ ఓ మాజీ ఎమ్మెల్యేను బహిష్కరించారు. సస్పెన్షన్‌కు గురైన నాయకుడు రావి వెంకటరమణ పార్టీ ఆవిర్భావం నుండి పార్టీతో అనుబంధం కలిగి ఉన్నారు. గుంటూరు జిల్లాలో పార్టీ కార్యకలాపాలలో చాలా చురుకైన పాత్ర పోషిస్తున్నారు.
2004, 2009 మధ్య ప్రత్తిపాడు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుండి కాంగ్రెస్ ఎమ్మెల్యేగా ఉన్న వెంకటరమణ, వైఎస్ఆర్సి ఏర్పడిన వెంటనే పార్టీలో చేరారు. 2014లో పొన్నూరు అసెంబ్లీ నియోజకవర్గం నుంచి వైఎస్‌ఆర్‌సీపీ టికెట్‌పై పోటీ చేసి తెలుగుదేశం పార్టీకి చెందిన ధూళిపాళ నరేంద్ర చేతిలో ఓడిపోయారు. అయితే 2019లో వెంకటరమణకు పార్టీ టిక్కెట్టు దక్కకపోవడంతో సీనియర్ నేత, ఎమ్మెల్సీ ఉమ్మారెడ్డి వెంకటేశ్వర్లు అల్లుడు కిలారు రోశయ్యకు దక్కింది. రోశయ్య భారీ మెజారిటీతో గెలుపొందారు.
వెంకటరమణకు ఎమ్మెల్సీ టిక్కెట్‌ ఇస్తామని హామీ ఇచ్చినా జగన్‌తో పలుమార్లు భేటీ అయినా ఆయనకు దక్కలేదు.
అప్పటి నుంచి మాజీ ఎమ్మెల్యే రోశయ్యతో పోటాపోటీగా వైఎస్‌ఆర్‌సీలో ప్రత్యేక వర్గాన్ని కొనసాగిస్తున్నారు.గత కొంతకాలంగా పార్టీలో ఆధిక్యతపై నియోజకవర్గంలో రెండు వర్గాల మధ్య గొడవలు జరుగుతున్నాయి. ఈ విషయాన్ని జగన్ దృష్టికి తీసుకెళ్లగా, వివాదాన్ని సామరస్యపూర్వకంగా పరిష్కరించుకునే ప్రయత్నం చేశారు. ఇటీవల పొన్నూరులో వెంకటరమణ అనుచరుడిపై దాడి జరగడం వెనుక రోశయ్య హస్తం ఉందని అనుమానం వ్యక్తం చేశారు.
దీంతో మాజీ ఎమ్మెల్యే వర్గం రోశయ్యకు వ్యతిరేకంగా నినాదాలు చేస్తూ ర్యాలీ చేపట్టి బహిరంగ నిరసనలు చేపట్టారు. ఎమ్మెల్యే పార్టీ ప్రధాన కార్యదర్శి సజ్జల రామకృష్ణా రెడ్డిని కలిసి వెంకటరమణ ఇబ్బందులు సృష్టిస్తున్నారని, మాజీ ఎమ్మెల్యే అనుచరుడిపై దాడిలో తన పాత్ర లేకపోయినా తనపై ఆరోపణలు చేస్తున్నారని అన్నారు. ఫిర్యాదు ఆధారంగా పార్టీ క్రమశిక్షణా కమిటీకి రిఫర్ చేశారు. ఈ రెండు పరిణామాలను పరిశీలించిన జగన్ వెంకటరమణను పార్టీ నుంచి సస్పెండ్ చేయాలని నిర్ణయించుకున్నారు. మరి వెంకటరమణ ఎలాంటి తదుపరి చర్యలు తీసుకుంటారో చూడాలి.

Previous articleమునుగోడులో బీజేపీకి ఓటమి తప్పదని కేంద్ర ఇంటెలిజెన్స్ అంచనా?
Next articleలోకేష్ ఆపరేషన్ రాయలసీమ ప్రారంభించాడా?