టీఆర్‌ఎస్‌ని వీడేందుకు సిద్ధమైన మాజీ మంత్రి ?

సీనియర్‌ రాజకీయ నాయకుడు, మాజీ మంత్రి జూపల్లి కృష్ణారావు అధికార టీఆర్‌ఎస్‌ని వీడే యోచనలో ఉన్నారా? గతంలో మహబూబ్‌నగర్ జిల్లాలోని కొల్లాపూర్‌కు చెందిన పెద్ద నాయకుడు టీఆర్‌ఎస్ తనకు ఏమాత్రం ప్రాధాన్యత ఇవ్వడం లేదని, పార్టీలో కొనసాగడం తనకు సమయం మరియు శక్తిని వృధా చేస్తుందని భావిస్తున్నట్లు పార్టీ వర్గాలు చెబుతున్నాయి.
కాంగ్రెస్‌లో ఉన్నంత వరకు కొల్లాపూర్‌ ప్రాంతానికి ఆయనే ఎదురులేని రాజు. అతను మంత్రి అయ్యాడు, అప్పటి నుండి అతని శక్తి పెరిగింది.అయితే వైఎస్ రాజశేఖరరెడ్డి మరణించిన వెంటనే ఆయన తన మంత్రిపదవికి, ఎమ్మెల్యే పదవికి రాజీనామా చేసి టీఆర్‌ఎస్‌లో చేరారు. కొంత కాలంగా కేసీఆర్‌కు అత్యంత సన్నిహితంగా మెలిగేవారు.
అయితే 2019 తర్వాత కొల్లాపూర్‌ నుంచి కాంగ్రెస్‌ అభ్యర్థి హర్షవర్ధన్‌రెడ్డి చేతిలో ఓడిపోవడంతో పరిస్థితులు మారిపోయాయి. హర్షవర్ధన్‌రెడ్డి తరువాత టిఆర్ఎస్‌లో చేరారు.
జూపల్లిని అంచనాలకు తగ్గించి పార్టీపై పూర్తి నియంత్రణ సాధించారు. దీనిపై జూపల్లి తిరుగుబాటు చేసి, ప్రజాసంఘాల ఎన్నికల్లో గణనీయమైన సంఖ్యలో వార్డులను గెలుచుకుని తన సత్తాను చాటుకున్నప్పటికీ, కేటీఆర్ ఆయనను క్షమించకపోవడంతో పునరావాసం దాదాపు అసాధ్యంగా మారింది. ఆయనకు బీజేపీ నుంచి ఆహ్వానం అందిందని, త్వరలోనే ఆ పార్టీలో చేరే అవకాశం ఉందని సన్నిహితులు చెబుతున్నారు. అయితే, బిజెపిలో చేరడం ద్వారా, అతను ముస్లిం ఓట్ల మద్దతును కోల్పోయే ప్రమాదం ఉంది.
అతనికి మరో సమస్య కూడా ఉంది. డీకే అరుణతో ఆయనకు కాంగ్రెస్ రోజుల నుంచి విభేదాలు ఉన్నాయి. బీజేపీలో చేరిన తర్వాత ఆమె పార్టీ ఉపాధ్యక్షురాలు కావడంతో ఆమె కింద పని చేయాల్సి ఉంటుంది. దీంతో కాంగ్రెస్ కూడా ఆయన్ను చేర్చుకునేందుకు ప్రయత్నిస్తోంది. మరి ఆయన ఏ పార్టీలో చేరుతారో చూడాలి. ఆయన ఇకపై ఆలస్యం చేయలేరని, వీలైనంత త్వరగా నిర్ణయం తీసుకోవలసి ఉంటుందని సంబంధిత వర్గాలు చెబుతున్నాయి.

Previous articleఅమరావతి రైతు యాత్రపై మంత్రుల ఆందోళన ఎందుకు?
Next articleవైసీపీ నేతలు ప్రేక్షకపాత్ర వహిస్తుంటే.. విజయసాయిరెడ్డి ఒంటరిగా బ్యాటింగ్‌!