ఢిల్లీలో టీఆర్ఎస్ కార్యాలయ నిర్మాణ పనులను పరిశీలించిన కేసీఆర్!

తెలంగాణ ముఖ్యమంత్రి కె. చంద్రశేఖర్ రావు బుధవారం న్యూఢిల్లీలోని తన తెలంగాణ రాష్ట్ర సమితి (టిఆర్ఎస్) కార్యాలయ నిర్మాణాన్ని పరిశీలించారు. టీఆర్‌ఎస్‌ పేరును భారత్‌ రాష్ట్ర సమితి (బీఆర్‌ఎస్‌)గా మార్చుకుని జాతీయ స్థాయికి వెళ్లాలని నిర్ణయించుకున్న వారం రోజుల తర్వాత పార్టీ అధ్యక్షుడు కేసీఆర్‌, వసంత్‌ విహార్‌లో పార్టీ కార్యాలయ నిర్మాణాన్ని పరిశీలించారు. రోడ్లు, భవనాల శాఖ మంత్రి వి.ప్రశాంత్‌రెడ్డి, ఇతర టీఆర్‌ఎస్‌ నేతలతో కలిసి కేసీఆర్‌ నిర్మాణ స్థలంలో పర్యటించి పనుల పురోగతిని అడిగి తెలుసుకున్నారు. మంగళవారం సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధినేత ములాయం సింగ్ యాదవ్ అంత్యక్రియలకు హాజరైన కేసీఆర్ ప్రస్తుతం దేశ రాజధానిలో ఎన్నికల ప్రచారం నిర్వహిస్తున్నారు. పార్టీని లాంఛనంగా ప్రారంభించే ముందు బీఆర్‌ఎస్‌కు మద్దతు కోరేందుకు ఆయన వివిధ పార్టీల నేతలు, వివిధ వర్గాల ప్రజలను కలిసే అవకాశం ఉంది. గత ఏడాది సెప్టెంబర్ 2న కేసీఆర్ తన మంత్రివర్గ సహచరులు, ఎంపీలు, రాష్ట్ర శాసనసభ్యులు, పలువురు పార్టీ నేతల సమక్షంలో టీఆర్‌ఎస్ కార్యాలయానికి శంకుస్థాపన చేశారు.
ఢిల్లీలో తన కార్యాలయాన్ని ప్రారంభించిన దక్షిణ భారత దేశంలో తొలి రాజకీయ పార్టీగా టీఆర్‌ఎస్‌ నిలిచింది. టీఆర్‌ఎస్ మూడు అంతస్తుల భవనాన్ని నిర్మిస్తోంది, ఇందులో సమావేశ మందిరం, లైబ్రరీ, ఆడియో-విజువల్ థియేటర్ ఉన్నాయి. కేంద్రం 2020లో టీఆర్‌ఎస్‌ కార్యాలయానికి స్థలం కేటాయించగా, కోవిడ్‌-19 మహమ్మారి కారణంగా శంకుస్థాపన ఆలస్యమైంది. పార్లమెంట్‌లో కనీసం ఏడుగురు సభ్యులున్న అన్ని రాజకీయ పార్టీలు ఢిల్లీలోని తమ పార్టీ కార్యాలయానికి భూమి కేటాయింపునకు అర్హులని నిర్దేశించిన నిబంధనల ప్రకారం భూకేటాయింపు జరిగింది. పార్లమెంట్‌లో 16 మంది సభ్యులున్న టీఆర్‌ఎస్‌కు గృహనిర్మాణ, పట్టణ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ ల్యాండ్‌ అండ్‌ డెవలప్‌మెంట్‌ కార్యాలయం ద్వారా 550 చదరపు మీటర్ల విస్తీర్ణంలో రెండు ప్లాట్లు కేటాయించారు.
1,100 చదరపు మీటర్ల స్థలంలో రానున్న టీఆర్‌ఎస్‌ కార్యాలయాన్ని హైదరాబాద్‌లోని రాష్ట్ర ప్రధాన కార్యాలయం మాదిరిగా తెలంగాణ భవన్‌గా పిలుస్తామని అప్పట్లో ప్రకటించారు. టీఆర్‌ఎస్‌ కొత్త పేరు పెట్టడంతో కార్యాలయం పేరు మారుస్తారో లేదో వెంటనే తెలియదు. అక్టోబర్ 5న కేసీఆర్ అధ్యక్షతన జరిగిన టీఆర్‌ఎస్ జనరల్ బాడీ సమావేశం దేశవ్యాప్తంగా పార్టీ కార్యకలాపాలను విస్తరించేందుకు పార్టీ పేరును బీఆర్‌ఎస్‌గా మారుస్తూ ఏకగ్రీవంగా తీర్మానం చేసింది. ఈ సమావేశంలో పార్టీ రాజ్యాంగాన్ని కూడా సవరించారు. మరుసటి రోజు, టీఆర్‌ఎస్ తన పేరును బీఆర్‌ఎస్‌గా మార్చాలనే నిర్ణయాన్ని ఎన్నికల సంఘానికి తెలియజేసి, దానికి ఆమోదం తెలిపింది. పార్టీ శాశ్వత భవనం పూర్తయ్యే వరకు తన కార్యకలాపాలను ప్రారంభించడానికి ఢిల్లీలో అద్దెకు భవనాన్ని తీసుకున్నట్లు సమాచారం. ఈ భవనం సర్దార్ పటేల్ మార్గ్ సమీపంలో ఉంది.

Previous articleకాంగ్రెస్ ఎంపీ ఎందుకు మౌనంగా ఉన్నారు?
Next articleసేవ్ ఉత్తరాంధ్ర ఉద్యమాన్ని ప్రారంభించనున్న టీడీపీ!