బీజేపీపై కన్నేసిన రాయపాటి?

గుంటూరుకు చెందిన ప్రముఖ రాజకీయ నాయకుడు, నర్సరావుపేట పార్లమెంట్ నియోజకవర్గం నుంచి తెలుగుదేశం పార్టీ మాజీ ఎంపీ రాయపాటి సాంబశివరావు భారతీయ జనతా పార్టీలోకి ఫిరాయించే అవకాశం ఉందని రాజకీయ వర్గాల్లో ఊహాగానాలు వినిపిస్తున్నాయి.కాంగ్రెస్ పార్టీలో సుదీర్ఘకాలం కొనసాగిన రాయపాటిఉమ్మడి రాష్ట్ర విభజనను వ్యతిరేకిస్తూ పార్టీని వీడి 2014లో టీడీపీలోకి ఫిరాయించారు. నరసరావుపేట నియోజకవర్గం నుంచి పోటీ చేసి ఎన్నికయ్యారు.
అయితే,2017లో పోలవరం ప్రాజెక్టు కాంట్రాక్టును తన కంపెనీ ట్రాన్స్‌స్ట్రాయ్ ఇండియా లిమిటెడ్‌కు తొలగించడంతో టీడీపీ నాయకత్వంతో ఆయన నిరుత్సాహానికి గురయ్యాడు. అప్పటి నుంచి రాయపాటి టీడీపీ కార్యకలాపాలకు, నియోజకవర్గానికి దూరంగా ఉంటూ వస్తున్నారు. అయితే ఆయన తనయుడు రాయపాటి రంగారావు సత్తెనపల్లి నుంచి టీడీపీలో చురుకైన పాత్ర పోషిస్తూ వచ్చే అసెంబ్లీ ఎన్నికల్లో పార్టీ టికెట్‌ ఆశిస్తున్నారు. ఇటీవల గుంటూరులో జరిగిన సమీక్షా సమావేశానికి రాయపాటి హాజరై తన కుమారుడికి సత్తెనపల్లి, నర్సరావుపేట నుంచి ఎంపీ టికెట్‌ కోసం పోటీ చేయడం విశేషం. అయితే ఆయన డిమాండ్‌పై చంద్ర బాబు నాయుడు నుంచి ఎలాంటి స్పందన లేదు.
ప్రస్తుతం ఎవరికీ పార్టీ టిక్కెట్‌పై కమిట్‌మెంట్ ఇవ్వడానికి చంద్ర బాబు నాయుడు నిరాకరించారు, అయితే రంగారావు, కోడెల శివరామ్‌తో పాటు మరికొంత మంది కూడా అసెంబ్లీ సీటును ఆశిస్తున్నారు. చంద్ర బాబు నాయుడు నుండి ఎటువంటి హామీని పొందడంలో విఫలమైనందున, రాయపాటి సురక్షితంగా ఉండాలని బిజెపి నాయకత్వానికి ఫీలర్‌లను పంపినట్లు తెలిసింది. ఈ మేరకు ఆయన బీజేపీ రాష్ట్ర అధ్యక్షుడు సోము వీర్రాజును సంప్రదించి చర్చలు జరిపినట్లు సమాచారం.
బలమైన రాజకీయ, ఆర్థిక నేపథ్యం ఉన్న నేతల కోసం వెతుకుతున్న బీజేపీ తనకు ఎంపీ టికెట్, తన కుమారుడికి ఎమ్మెల్యే టికెట్ ఇవ్వాలని రాయపాటి డిమాండ్ చేయడంపై సానుకూలంగా స్పందించింది. పార్టీ తన డిమాండ్‌ను అంగీకరిస్తే మరికొంత మంది బిజెపి ఎమ్మెల్యేల ఎన్నికల ఖర్చుకు నిధులు ఇవ్వడానికి రాయపాటి అంగీకరించినట్లు తెలుస్తోంది.

Previous articleబీఆర్‌ఎస్‌కు పవన్ మద్దతు కోరుతున్న కేసీఆర్?
Next articleరఘువీరా క్రియాశీల రాజకీయాల్లోకి తిరిగి రావడం లేదు!!